Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

เพื่อนในที่ทำงานมากแนะนำให้ไปสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย เขาบอกว่าให้การคุ้มครองที่ดีมากเลยทั้งในเรื่องของอุบัติเหตุและการป้องกันโรคมะเร็ง ถ้ามีการตรวจเจอปุ๊บก็จ่ายปั๊บ คือผมก็ไม่ได้ว่าอะไรอยากจะสมัครใช้บริการด้วยเหมือนกัน แต่ผมอยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการให้บริการว่าได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prarn395

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัยให้การคุ้มครองโรคมะเร็งครับ ในเรื่องของอุบัติเหตุอาจจะต้องซื้อเพิ่มนะ การคุ้มครองโรคมะเร็งจะเป็นแบบเจอปุ๊บก็จ่ายปั๊บสำหรับมะเร็งทุกระยะครับ ทั้งก่อนระยะลุกลาม และระยะลุกลาม จ่ายเงินก้อนทันที 300,000 บาท เพิ่มเติมความคุ้มครองมะเร็งผิวหนังอีก 60,000 บาท ลองพิจารณาดูอีกครั้งนะครับ

2020.11.29 9:19

น็อต

ซึ่งถ้าเปรียบเทียบกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 แล้วก็ถือว่าดีกว่าส่วนต่างสำหรับการจ่ายเงินก้อนเมื่อตรวจพบโรคมะเร็งก็คือ 1 แสนบาทเลยทีเดียวนะครับ ก็สำหรับใครที่มั่นใจหรือกลัวว่าจะเป็นโรคมะเร็งแนะนำเลยนะครับว่า ให้ลองสมัครใช้บริการแบบแผนที่ 3 นี้เผื่อไว้ เพื่อป้องกันความเสี่ยงจากการเป็นโรคมะเร็งในอนาคตจะได้ไม่ต้องห่วงค่ารักษาครับ

2020.12.03 16:5

NaNa

คิดถึงประกันตัวนี้ก็มีหลายเรื่องนะครับที่คุณคุ้มครองคุณแต่เรื่องหนักจะเป็นเรื่องของโรคมะเร็งเพราะว่าเมื่อคุณตรวจเจอโรคมะเร็งไม่ว่าจะเป็นระยะเริ่มต้นหรือระยะลุกลามแล้วประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-3-เอ็ทน่าประกันภัย-มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องนี้อย่างดีด้วยครับเช่นเขาจ่ายทันที 1 ล้านบาทเป็นประกันที่ดีตัวหนึ่งใช่ไหมครับ ลองพิจารณาดูครับถ้าคุณมีเงินพอจะจ่ายต่อเนื่อง

2021.01.08 15:44

Dum_Dum

พูดง่ายๆก็คือประกันตัวนี้เป็นมะเร็งปุ๊บรับเงินปั๊บ ก็แสดงว่าเป็นมะเร็งเมื่อไหร่รอรับเงินก้อนได้เลย ซึ่งเราสามารถใช้เงินก้อนนั้นไปจัดการค่าใช้จ่ายสำหรับค่ารักษาด้วยตัวเอง เพราะประกันเขาก็จ่ายเงินก้อนให้ไม่มาคอยจ่ายค่ารักษาแต่ละอย่างให้เราเห็นว่ามันก็สะดวกดีนะครับมันก็ได้เราได้นอกจากเอาไปใช้สำหรับค่ารักษาแล้วจะเอาไปใช้ เรื่องอื่นๆด้วย

2021.03.06 10:52

ฉิมขัณฑ์

ถ้าให้เราเลือกการคุ้มครองเราว่า ถ้ามีเงิน น่าจะซื้อแผนที่5ไปเลยคะ เหตุผลที่เราเลือกแผนที่5ที่เป็นแผนตัวสุดท้าย แล้วค่าเบี้ยก็แพงตามมาด้วย ก็เพราะว่าเวลาที่เราเป็นมะเร็งจริงๆ เราก็ต้องรักษาตัวใช่ไหมคะ ค่ารักษาตัวที่ต้องใช้ในการรักษาเราว่าทันค่อนข้างแพงมากเลยคะ เงินที่ได้สูงสุด 1ล้านบาท น่าจะเป็นตัวเลขที่เพียงพอในการรักษาคะ

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองมีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมเมื่อมีการจ่ายค่าสินไหมสำหรับโรคมะเร็งแล้วกรมธรรม์ถึงสิ้นสุดลงล่ะคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งผิวหนังไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สำหรับชาวต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี