Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สำหรับชาวต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

มีเพื่อนที่อยู่ด้วยกันมาจากต่างประเทศทำงานอยู่บริษัทเดียวกันค่ะ เขากำลังหาประกันภัยที่จะคุ้มครองเขาในเรื่องของสุขภาพ อุบัติเหตุ ฉันเลยแนะนำประกันภัยที่ฉันทำไว้กับเขา คือแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย อยากรู้ว่าประกันภัยนี้สำหรับคนต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ เพื่อจะได้รับการคุ้มครองเหมือนกันกับฉันด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kitapat@@

จะแนะนำประกันภัยให้เพื่อนชาวต่างชาติเหรอคะ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัยให้สมัครได้เฉพาะคนไทยเท่านั้นค่ะ สำหรับชาวต่างชาติไม่สามารถสมัครใช้บริการได้ เราขอแนะนำเป็นแผนซันชายน์ค่ะ ของเอ็ทน่าประกันภัยนี่แหละ แผนนี้สำหรับชาวต่างชาติโดยเฉพาะ คุณลองไปหารายละเอียดดูนะ หาในเว็บไซต์ของ moneyduck นี้ก็ได้ค่ะ

2020.11.29 9:21

เบน

ใช่แล้วครับแนะนำสำหรับคนไทยเท่านั้น ปกติแล้วคนต่างชาติที่เข้ามาทำงานในประเทศไทยก็จะมีประกันที่คอยคุ้มครองและดูแลเขาในเรื่องนี้อยู่แล้ว สำหรับประกันภัยเรื่องโรคมะเร็งนี้ก็เหมาะสำหรับคนที่เป็นคนไทยที่กังวลเกี่ยวกับโรคมะเร็งมากกว่าครับ เพราะว่าค่ารักษาพยาบาลแพงก็เลยมีกรมธรรม์ประกันภัยแบบนี้ให้เราเลือกใช้บริการไง

2020.12.03 16:10

Nat

ที่จริงในเรื่องนี้อยากจะแจ้งเพิ่มว่าการ สมัครได้ต้องขึ้นอยู่กับการเป็นคนต่างชาตินั้นถูกกฎหมายไหมอาจจะได้นะครับถ้าเขามีที่อยู่ยืนยันตัวตนจริงๆและอาศัยอยู่ในประเทศไทยสักพักแล้วอาจจะสำคัญว่าถ้าเขาไม่ได้อยู่ที่ประเทศไทยตลอดเขาจะได้รับประกันตัวนี้ต่างประเทศไม่ได้นะ เลยสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-3-เอ็ทน่าประกันภัย น่าจะสามารถสมัครได้ถ้าเป็นชาวต่างชาติแต่ต้องใช้บริการที่ประเทศไทย

2021.01.10 16:56

Tanya

@Nat ขอบคุณที่แนะนำนะคะคิดว่าเดี๋ยวจะลองโทรไปถามบริษัทแล้วกันดีกว่าจะได้ข้อมูลที่ชัดเจนมากกว่าแล้วก็ได้ยินมาว่าจริงๆประกันของแม่เนี่ยมีประกันสำหรับชาวต่างชาติที่มาทำงานในประเทศไทยโดยเฉพาะด้วยอีกตัวหนึ่งแต่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไรซึ่งคุ้มครองกรณีเจ็บป่วยและอุบัติเหตุด้วยส่วนประกันตัวนี้คุ้มครองโรคมะเร็งอย่างเดียวคิดว่าทำอีกอันนึงดีกว่าค่ะใครจำชื่อได้บ้างคะ?

2021.03.06 11:2

ปวันรัตน์

เราขอทราบได้ไหมคะ ปกติถ้าเราจะซื้อ ประกันสุขภาพ เนี๊ยะ เราต้องซื้อ ประกันชีวิต กันก่อนใช่ไหมคะ แล้วกรณีที่เป็นคนต่างชาติจะสามารถทำได้ด้วยเหรอคะ เพราะเราไม่ค่อยเจอคนต่างชาติมาซื้อประกันในบ้านเราเลย ส่วนใหญ่แล้วก๋จะมีประกันมาจากบ้านเขาเลย ไม่ต้องมาทำที่บ้านเราให้ลำบากเลยแถม เขายังมีประกันดีๆหลายตัวเลยนะ

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองมีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมเมื่อมีการจ่ายค่าสินไหมสำหรับโรคมะเร็งแล้วกรมธรรม์ถึงสิ้นสุดลงล่ะคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งผิวหนังไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี