Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมเมื่อมีการจ่ายค่าสินไหมสำหรับโรคมะเร็งแล้วกรมธรรม์ถึงสิ้นสุดลงล่ะคะ

อยากทราบว่าในกรณีที่มีการตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็ง สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ทั้งเงื่อนไขกรมธรรม์ประกันภัยอธิบายว่า ในกรณีที่มีการจ่ายค่าสินไหมสำหรับโรคมะเร็ง ยกเว้นโรคมะเร็งผิวหนัง กรมทัณฑ์จะสิ้นสุดลงทันที ก็เลยอยากจะถามนะคะว่าสมัครใช้บริการมันตั้งนานแล้ว แต่เมื่อถึงเวลาที่จะรักษาเรื่องโรคมะเร็งหรือว่ามีการจ่ายค่าสินไหมก็ยกเลิกกรมธรรม์เลยเหรอคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

##Patiparn--

ไม่ทราบว่าคุณได้อ่านเจอมั้ยว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประกันภัยโรคมะเร็งแบบเจอแล้วจ่ายทันทีไม่ได้มีความคุ้มครองในการรักษาพยาบาลโรคมะเร็งนะครับ บริษัทจ่ายเป็นเงินก้อนให้เลย ในกรณีที่มีการจ่ายค่าสินไหมสำหรับโรคมะเร็งแล้วกรมธรรม์ก็เป็นอันสิ้นสุด เพราะเงื่อนไขการให้บริการเขาจบแล้ว

2020.11.29 9:23

มิน

ต้องเข้าใจในเรื่องนี้เหมือนกันนะครับ อาการแบบนี้เป็นประกันที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินเมื่อตรวจพบโรคมะเร็งแต่ไม่ได้ช่วยเราในการรักษาพยาบาลนะครับ ซึ่งเมื่อเราได้รับทุนประกันดังกล่าวก็สามารถนำทุนประกันนั้นไปช่วยในการรักษาพยาบาลเพื่อหายโรคต่อไป แล้วนอกจากนั้นการทำประกันภัยก็จะจบลงตั้งแต่เราได้รับทุนประกันด้วยนะครับ

2020.12.03 16:14

Nani

สงสัยครับว่าเขาจะไม่จ่ายได้ยังไงครับเมื่อเข้าบอกว่าคุ้มครองเมื่อคุณตรวจพบมะเร็งใช่ไหมครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆผมก็กลัวนะครับว่าจะไม่ได้รับเงินคุ้มครองเพราะมีคนใกล้เคียงก็สมัครประกันเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-3-เอ็ทน่าประกันภัย แต่เขาไม่ได้เป็นมะเร็งนะครับแต่เขาบอกว่าประกันนี้ถ้าตรวจพบมะเร็งคุณสามารถเบิกได้ทันทีไม่ว่าจะเป็นระยะเริ่มต้นหรือระยะลุกลามก็เลยผมแน่ใจว่าน่าจะเบิกได้นะครับ

2021.01.10 16:57

Tanya

เข้าใจนะคะว่าทำไมจขกท. ถึงเกิดข้อสงสัย เพราะประกันรูปแบบนี้ไม่ได้หาได้ง่ายๆส่วนมากประกันสุขภาพเขาก็จะคุ้มครองค่ารักษาให้ไม่ว่าจะเป็นโรคร้ายอะไร แต่ประกันตัวนี้ไม่ได้คุ้มครองค่ารักษา แต่จะจ่ายเป็นเงินก้อนให้ เมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็งแล้วให้เราไปจัดการค่าใช้จ่ายเราเองก็เป็นรูปแบบประกันที่แปลกดีค่ะไม่รู้ว่ามีประกันของบริษัทไหนมีรูปแบบนี้บ้าง?

2021.03.06 11:10

ธวัลรัตน์

ถ้าเป็นกรณีที่เคลมประกันไปแล้ว เราว่าก็น่าจะต้องสิ้นสุดปหละคะ ถ้าเป็นประกันที่คุ้มครอง มะเร็งเพราะว่า ถ้าเราดูในการคุ้มครอง เขาบอกว่าจ่ายเงินก้อนทันที ที่ตรวจพบเจอมะเร็ง แล้วดูจากที่เขาจ่ายการคุ้มครอง ก็เยอะเลยนะครับ ถือว่าเอามารักษาตัวได้อย่างสบายใจเลยครับ ใครที่กำลังมองหา ประกันดีๆแบบนี้ก็ ต้องรีบๆเลยนะครับก่อนที่จะพบว่าตัวเองเป็นมะเร็ง

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองมีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดไหมครับ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งผิวหนังไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สำหรับชาวต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี