Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนคุ้มครองที่ 5 ครับ

ผมสังเกตเห็นเกี่ยวกับราคาของเบี้ยประกันภัยแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย กลับแบบแผนที่ 5 ก็ราคาไม่ต่างกันมาก ผมเลยอยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการรับประกันหรือการคุ้มครอง ว่า 2 แบบแผนมีความแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน เพราะถ้าเลือกได้ก็สามารถเลือกแบบแผนที่ 4 แต่ถ้ามีการคุ้มครองที่ดีกว่าหรือไม่ต่างกันมาก ก็เลือกแบบแผนที่ 4 ไปเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kritsana+_+

ความแตกต่างของเอ็กซ์ตร้าแวลู 4 กับเอ็กซ์ตร้าแวลู 5 ก็คือเรื่องวงเงินประกันภัยน่ะแหละ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลูของเอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองมะเร็งทุกระยะ ทั้งก่อนระยะลุกลาม และระยะลุกลาม ตรวจเจอจ่ายเงินก้อนทันที แผน 4 จำนวน 400,000 บาท แผน 5 จำนวน 500,000 บาท เพิ่มความคุ้มครองมะเร็งผิวหนังให้อีก 80,000 บาท และ 100,000 บาทตามลำดับค่ะ

2020.11.29 9:26

นิล

ก็ต้องพูดถึงเกี่ยวกับความแตกต่างในเรื่องของทุนประกันภัยที่จะได้รับ เมื่อมีการตรวจพบเจอเชื้อมะเร็ง ก็จะได้รับเงินก้อนในทันทีนะครับ ผมคิดว่าความแตกต่างขนาดนี้เมื่อเปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแล้ว ก็ถือว่าค่อนข้างจะคุ้มค่านะครับถ้ามีเงินจ่ายก็ เรื่องการคุ้มครองที่ดีที่สุดไปเลยก็คือแบบแผนที่ 5 นั่นเอง

2020.12.03 16:18

Holi

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับถ้าคุณเปรียบเทียบระหว่างตัว G กับตัว 5 อันไหนดีกว่ากันคิดว่าถ้าคุณมีโอกาสที่เลือกตัว 5 ได้เป็นการที่ดีมากนะเพราะว่านี่แสดงว่าเวลาที่คุณป่วยหรือเวลาที่คุณจะต้องรักษาจากโรคมะเร็งจริงๆคุณก็สามารถเบิกได้ทันทีได้เงินมากขนาดนั้นจะช่วยให้คุณรักษาได้หายแน่นอนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-5-เอ็ทน่าประกันภัย ช่วยคุณจริงๆเมื่อ คุณเจอโรคร้าย

2021.01.10 16:57

สตอเบอรี่

@นิล ถ้าจะดูที่เงินก้อนที่จะได้รับเมื่อตรวจพบมะเร็งอย่างเดียวก็คงจะไม่ได้มั้งคะจริงอยู่ว่ายิ่งเงินก้อนใหญ่ก็จะยิ่งคุ้ม เราก็เพียงพอสำหรับค่าใช้จ่ายต่างๆเมื่อเราเป็นมะเร็งขึ้นมา แต่คราวนี้ก็ต้องดูที่เงินของเรารายได้ของเราด้วยว่าสามารถจ่ายเบี้ยประกันได้มากขนาดไหนเพราะรู้สึกว่าแบบแผนที่5เบี้ยก็แพงอยู่นะคะ ยังไงก็ขอกทมก็ลองคิดคำนวณดูให้ดีๆนะ

2021.03.06 13:15

นงค์นุด

ประกันตัวนี้คุณต้องถามตัวเองคะว่า เวลาที่คุณ ตรวจเจอว่าเป็นมะเร็ง คุณต้องการเงินที่จะเอาไว้ใช้รักษาตัวที่เท่าไรคะ ซึ่งอันนี้เราบอกไม่ได้จริงๆคะ ถ้าคุณบอกว่า ใช้เงินแค่ไม่กี่แสน ตัวเลือกที่ 1-3 ก็น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีคะ แต่ถ้าไม่พอก็ต้องขยับแผนการคุ้มครองแล้วละคะ อันนี้คุณต้องตัดสินใจเองเลยคะส่วนค่าเบี้ยก็แพงไปเรื่อยๆตามการคุ้มครองคะ

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเชื้อโรคมะเร็งมาก่อนสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะสำหรับการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุได้รับเงินชดเชยไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเดินทางไปต่างประเทศในการทำงานไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี