Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเดินทางไปต่างประเทศในการทำงานไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ฉันใช้บริการของแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อจะคุ้มครองและดูแลฉันในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ แต่เมื่อฉันต้องเดินทางไปต่างประเทศเพื่อที่จะทำงาน ฉันก็ยังอยากได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้อยู่ เมื่ออยู่ที่ต่างประเทศสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ไหมคะ หรือว่าจำเป็นต้องสมัครกรมทัณฑ์เพิ่มเติม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kritsana+_+

"จะได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเดินทางไปต่างประเทศในการทำงานไหม?" ไม่น่าจะได้นะคะ เพราะแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัยเป็นประกันภัยโรคมะเร็ง ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลอันเนื่องมาจากความเจ็บป่วยใดๆ รวมถึงโรคมะเร็งด้วย เพราะบริษัทจะจ่ายเงินก้อนให้ทันทีเมื่อตรวจเจอ เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 จะได้ประมาณ 400,000 บาทค่ะ

2020.11.29 9:27

ชาญ

ถ้าเกิดว่ามีการตรวจพบและโรคกำเริบเกี่ยวกับโรคมะเร็ง ในต่างประเทศสามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในค่ารักษาพยาบาลเหมือนกันครับ แต่ว่าต้องกลับมาประเทศไทยเพื่อรับเงินก้อนดังกล่าวนะครับ หลังจากได้รับเงินแล้วจะเข้ารับการรักษาที่ไหนเกี่ยวกับโรคมะเร็งก็สามารถใช้เงินนั้นได้ แต่ว่าถ้าเป็นอุบัติเหตุหรืออย่างอื่นไม่สามารถเบิกได้ในต่างประเทศเลยนะครับ

2020.12.03 16:20

Holi

เหมือนกับว่าแผนนี้คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยนะครับเพราะว่าประกันบริษัทอยู่ที่ประเทศไทย แนะนำนะครับถ้าคุณเป็นมะเร็งหรือต้องรักษาเกี่ยวกับโรคมะเร็งกลับมาที่ไทยก็เป็นโอกาสที่ดีด้วยนะเดี๋ยวนี้โรงพยาบาลที่ไทยติดอันดับโลกนะครับในการรักษาโรคมะเร็งถ้าคุณมีแผนรักษาสนับสนุนให้รักษาที่ไทยด้วยสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-4-เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองที่ไทยแน่ๆ

2021.01.10 16:58

อะโวคาโด

@ชาญ ผมก็มีความคิดเห็นเหมือนกับคุณนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจขกท. ต้องการคำตอบแบบไหน งงกับคำถามเหมือนกันนะครับ แต่ถ้าจะเขาก็อยากจะถามว่าถ้าเกิดอยู่ที่ต่างประเทศแล้วป่วยตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็งขึ้นมาตอนที่ไม่ได้อยู่ในประเทศไทยประกันจะคุ้มครองไหม ถ้าถามแบบนี้ผมขอตอบว่าน่าจะคุ้มครองครับ แต่ถ้าถามว่าประกันนี้คุ้มครองกรณีอื่นๆเมื่อเดินทางไหม ขอตอบว่าไม่คุ้มครองครับ

2021.03.06 13:18

นงค์นุด

ไม่มีให้คะที่คุ้มครองเมื่ออยู่ต่างประเทศคะ แต่ถ้ากลับมาจากต่างประเทศแล้วตรวจเจอว่าเป็นมะเร็งอันนี้ได้รับการคุ้มครองที่ที่ประกันสัญญาเอาไว้คะ ถ้าเพื่อนไม่รีบนะคะ เพราะว่าตอนนี้ก็เดินทางออกประเทศได้ยากมากขึ้น เพื่อนๆรองหาประกันที่เจอะจงเมื่ออกต่างประเทศได่รับการคุ้มครองดูนะคะ รู้สึกว่าของเอ็ทน่า ก็มีนะคะ

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเชื้อโรคมะเร็งมาก่อนสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะสำหรับการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุได้รับเงินชดเชยไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนคุ้มครองที่ 5 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี