Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางไหมคะ

ระหว่างที่ฉันเดินทางไปต่างประเทศ สามารถได้รับการคุ้มครองจาก แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมคะ สำหรับความสะดวกสบายดีหรือ ในกรณีที่มีความล่าช้าของสายการบิน กระเป๋าเดินทางสูญหาย กระเป๋าเดินทางเกิดความชำรุด สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยในกรณีเหล่านี้ไหมคะ ถ้าได้ก็ไม่ต้องไปสมัครใช้บริการประกันการเดินทางค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จิ้มลิ้มO(∩_∩)O

เจ้าของกระทู้รู้หรือเปล่าว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัยเป็นประกันภัยโรคมะเร็ง ที่คุ้มครองมะเร็งระยะก่อนลุกลามและระยะลุกลาม รวมถึงมะเร็งผิวหนังด้วย ไม่ได้ให้ความคุ้มครองไปไกลถึงต่างประเทศ และไม่เกี่ยวกับการเดินทางด้วยค่ะ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองแบบนั้น ไปซื้อประกันการเดินทางดีกว่าค่ะ

2020.11.29 13:55

น้อยหน่า

สำหรับใครที่ไปต่างประเทศและคิดว่าจะได้รับการคุ้มครองในตอนที่เดินทาง เมื่อเลือกใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้ บอกเลยค่ะว่าไม่มีการคุ้มครองใดๆทั้งสิ้น ทั้งอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง หรือว่าสายการบินล่าช้า ทรัพย์สินหรือสมบัติในกระเป๋าหาย ถ้าอยากได้การคุ้มครองแนะนำว่าไปเลือกใช้บริการของประกันการเดินทางดีกว่านะคะ

2020.12.03 16:21

Medee

เหมือนจะเกี่ยวข้องนะคะเพราะว่าประกันตัวนี้มีจ่ายส่วนต่างอุบัติเหตุเมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถยนต์หรือรถจักรยานยนต์คุณสามารถเบิกส่วนต่างจากที่คุณเบิกจากพรบและก็จากรัฐบาลที่จ่ายให้อาจจะได้รับส่วนแบ่งบางส่วนจากประกันนี้แต่อาจจะไม่เยอะเหมือนประกันพรบรถยนต์หรือพรบรถมอเตอร์ไซค์ หลักๆประกันตัวนี้คุ้มครองในเรื่องมะเร็งนะครับ ถ้าเน้นไปที่เรื่องของมะเร็งผมคิดว่าเป็นคุ้มค่าที่สมัครประกันตัวนี้นะ

2021.01.10 16:58

อะโวคาโด

@น้อยหน่า ที่จริงประกันตัวนี้ก็เกี่ยวข้องกับเรื่องอุบัติเหตุเหมือนกันนะครับแต่น่าจะเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในประเทศแล้วจขกท. ก็ต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมด้วยถึงจะได้รับความคุ้มครองกรณีอุบัติเหตุ แต่ก็เป็นวงเงินไม่มากครับ ถ้าอยากเดินทาง แล้วอยากได้ความคุ้มครองแนะนำให้ทำประกันภัยการเดินทางจะดีกว่าเหมือนที่@จิ้มลิ้ม แนะนำไปแล้ว

2021.03.06 13:20

นงค์นุด

ประกันตัวนี้ไม่ใช่ ประกันการเดินทางนะคะ ไม่คุ้มครองเรื่องนี้แน่นอนคะ ส่วนที่เราจะได้น่าจะเป็น เรื่องของเงินชดเชย ที่เป็น ส่วนอุบัติเหตุ ที่เป็นการคุ้มครอง แบบ อบ.2 คะ การคุ้มครองแบบนี้ไม่ได้คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลนะคะ เขาคุัมครองเรื่องการสูญเสียต่างๆคะ แล้ว ถ้าเป็นอุบัติเหตุบนท้องถนน รู้สึกว่าเขาจ่ายเราครึ่งเดียวด้วยนะคะ

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเชื้อโรคมะเร็งมาก่อนสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะสำหรับการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุได้รับเงินชดเชยไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเดินทางไปต่างประเทศในการทำงานไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนคุ้มครองที่ 5 ครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี