Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุได้รับเงินชดเชยไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ผมเลือกใช้ประกันภัย แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อจะช่วยผมได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพ และอุบัติเหตุ ความเสี่ยงที่จะป่วยเป็นโรคมะเร็งในอนาคต แต่ผมอยากทราบว่าถ้าเกิด มีอุบัติเหตุที่ทำให้ผมถึงขั้นเสียชีวิต จะสามารถได้รับเงินชดเชยไว้สำหรับครอบครัว ให้สามารถที่จะมีค่าใช้จ่ายต่อไปไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จิ้มลิ้มO(∩_∩)O

ถ้าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุจะได้รับเงินชดเชยจากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัยหรือไม่? ก็น่าคิดนะ เท่าที่เราเห็นผลประโยชน์จากการคุ้มครองของประกันนี้ มีพูดถึงประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลว่าจะได้รับเงิน 10,000 บาท แต่เราไม่รู้ว่าเป็นค่าใช้จ่ายสำหรับส่วนไหน เป็นค่ารักษาหรือว่าในกรณีเสียชีวิต

2020.11.29 14:0

กล้อง

น้อยจังเลยนะครับสำหรับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจนทำให้เสียชีวิตแค่ 10,000 บาทเอง แต่ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากโรคมะเร็งแน่นอนว่าถึงจะคุ้มค่าสำหรับการเลือกใช้แบบแผนการคุ้มครองนี้ครับ เป็นการป้องกันความเสี่ยงจากการรับการรักษาจากโรคมะเร็ง หรือว่าถ้าตายจากโรคมะเร็งถึงจะได้รับความคุ้มค่าในการใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยครับ

2020.12.03 16:23

นาคา

ถามว่าแม่รับเงินชดเชยไหม อาจจะได้รับนะครับแต่ไม่รู้เท่าไหร่ อาจจะจ่ายแต่จริงๆแล้ว ประกันไม่ตรงสายนะครับอย่างเช่นประกันเเผนแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-4-เอ็ทน่าประกันภัย ของค่าใช้จ่ายส่วนใหญ่ที่มาจากการเกิดโรคมะเร็งนะครับ เช่นถ้าคุณเป็นโรคมะเร็งผิวหนังหรือมะเร็งลำไส้หรือมะเร็งต่างๆคุณสามารถได้รับเงินทันที 500000 บาทไหม ไม่แน่ใจแต่เห็นไหมครับถ้าคุณเป็นมะเร็งคุณได้รับเงินแต่ถ้าอุบัติเหตุมันก็ได้รับแต่น้อยก็เลยถ้าคุ้มครองอุบัติเหตุเป็นประกันตัวอื่นดีกว่า

2021.01.15 16:50

อะโวคาโด

@กล้อง คุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุในวงเงิน 10,000 บาทนี้ผมว่าเป็นวงเงินสำหรับค่ารักษาพยาบาลนะ แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงขั้นเสียชีวิตไม่รู้ว่าจะได้เงินชดเชยไหมแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ ผมว่านี่แหละ คำถามที่จขกทอยากถามแล้วผมเองก็สงสัยเรื่องนี้เหมือนกัน เพราะความคุ้มครองของประกันนี้ในกรณีเกิดอุบัติเหตุเนี่ยมันเป็นสัญญาเพิ่มเติมอาจจะไม่มีเงินชดเชยกรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุให้ก็ได้

2021.03.06 13:23

วิรัช

ได้รับเงินชดเชยครับ แต่ต้องบอกแบบนี่นะครับ เขาต้องเชคก่อนนะครับ ว่าเราเสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุแบบไหนครับ เพราะว่าการจ่ายเงินชดเชยเขามีการแบ่งประเภทการจ่ายด้วยนะครับ ตามที่สัญญาระบุเอาไว้ครับว่า อุบัติเหตุจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์คุ้มครอง 50% เงินที่ได้ ก็ไม่ได้มากเลยนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้คุณน่าจะซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มก็ได้นะครับ

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเชื้อโรคมะเร็งมาก่อนสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะสำหรับการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเดินทางไปต่างประเทศในการทำงานไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนคุ้มครองที่ 5 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี