Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะสำหรับการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ในการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย อยากจะรู้เกี่ยวกับเอกสารที่ใช้สมัครบริการข่าวว่าใช้เอกสารอะไรบ้าง เพื่อนที่ทำงานพากันไปสมัครกันหมดแล้ว เขากลับมาเล่าให้เราฟังว่าได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างจากการคุ้มครอง ก็เลยแนะนำให้ฉันไปทำบ้าง แต่กลับไม่บอกว่าจำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างที่จะนำไปสมัคร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ่อนซ้อม😐😑

แค่เรื่องเอกสารการสมัครแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัยเอง ทำไมเพื่อนที่ทำงานถึงบอกคุณไม่ได้นะ คงไม่ต้องใช้อะไรมากหรอกมั้งครับแค่บัตรประจำตัวประชาชนก็พอแล้วล่ะ ส่วนใหญ่น่าจะเป็นข้อมูลส่วนตัว คุณก็เตรียมเอกสารพวกนั้นติดตัวไปก็ได้ แล้วคุณดูรายละเอียดเรื่องผลประโยชน์ที่จะได้รับหรือยัง พอใจแล้วใช่มั้ยครับ

2020.11.29 14:9

หมู

ก่อนจะสมัครบริการของประกันภัยอย่าลืมดูเงื่อนไขเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์นะครับ มีระยะเวลาในการที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งด้วย นอกจากเรื่องของเอกสารแล้วเราก็ต้องดูด้วยนะครับว่า เรามีความเสี่ยงแค่ไหนที่จะติดเชื้อหรือว่าเป็นโรคมะเร็ง ถ้ามีโอกาสที่จะเป็นโรคมะเร็งก็จะได้รับเงินก้อนเมื่อตรวจพบเจอนั้นเอง

2020.12.04 13:33

นาคา

ไม่ยากครับใช้แค่บัตรประชาชนอาจจะมีทะเบียนบ้านด้วย แล้วก็ ไม่แน่ใจว่าบางประกันใช้ตรวจสุขภาพก่อนไหมอย่างเช่นต้องไปตรวจสุขภาพก่อนที่โรงพยาบาลเพื่อเช็คว่าคุณไม่ได้เป็นมะเร็งหรือไม่มีการตรวจโรคมะเร็งมาก่อนสำหรับประกันมะเร็งไม่แน่ใจในรายละเอียดนะแต่ว่าเห็นหลายประการก็ตรวจก่อนก็มีหลายประกันที่ ไม่ต้องตรวจก่อนแต่ยังไงก็ตามถ้ามีโรคมะเร็งอยู่แล้วสมัครประกันมะเร็งเป็นยากมากนะครับ

2021.01.15 16:50

เฉาก๊วย

ดูเหมือนว่ายังไม่มีใครให้ข้อมูลชัดเจนกับจขกทเลยนะครับว่าจะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง แต่ผมว่าเรื่องเอกสารเนี่ยไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่และเพราะเดี๋ยวนี้ประกันซื้อผ่านเว็บไซต์ได้ก็กรอกข้อมูลส่วนตัวที่เขาถาม แล้วคิดว่าบริษัทประกันจะติดต่อกลับไปเองว่าเขาต้องการเอกสารอะไรจากคุณบ้าง หรือถ้าคุณอยากเข้าไปซื้อประกันที่บริษัทเองก็โทรไปที่ Call Center เขาสิครับว่าเขาอยากได้เอกสารอะไรบ้างไม่เห็นจะยาก

2021.03.06 13:24

วิรัช

ขอถามคุณ เพิ่มเติมได้ไหมครับ ว่าทำไมอยากไปซื้อประกันสุขภาพของ เอ็ทน่าตัวนี้ครับ อยากทำเพราะว่าเพื่อนชวนหรือว่าเห็นการคุ้มครองหรือว่าผลประโยชน์ที่เราจะได้รับครับ ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อประกันแบบนี้ต้องใช้เวลาในการตรวจสอบนะครับ เพราะว่าประกันแบบนี้ไม่ใช่ว่าซื้อปีเดียวนะครับ เราต้องจ่ายตลอดนนะครับ เอาที่เราคิดว่าใช่สำหรับเราดีกว่านะครับ

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเชื้อโรคมะเร็งมาก่อนสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุได้รับเงินชดเชยไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเดินทางไปต่างประเทศในการทำงานไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนคุ้มครองที่ 5 ครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี