Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเชื้อโรคมะเร็งมาก่อนสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ในกรณีที่มีการตรวจพบเชื้อมะเร็งมาก่อน เลยอยากจะสมัครกรมธรรม์ประกันภัยที่ช่วยในการรักษาพยาบาล อย่างแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมครับ เพราะว่าไม่ต้องรอให้เวลานานๆแล้วมาตรวจเจอ มีการตรวจเจอตั้งแต่แรกเลยและไปสมัครบริการ จะได้รับการรักษาแล้วใช้บริการของกรมธรรม์ทันทีเลยได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จิ้มลิ้มO(∩_∩)O

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัยเป็นประกันภัยโรคมะเร็งก็จริง แต่ถ้าผู้สมัครเคยเป็นมะเร็งมาก่อนหรือว่าตรวจพบมะเร็งก่อนที่จะมาสมัครประกันนี้ เราว่าทางบริษัทคงไม่อนุมัติให้ทำประกันนี้นะคะ เพราะผลประโยชน์ของประกันนี้จะได้รับเมื่อตรวจพบมะเร็ง พบปุ๊บจ่ายเงินก้อนให้ทันที ถ้าเจอก่อนมาสมัครคงไม่ได้อะค่ะ

2020.11.29 14:3

ภูมิ

ไม่อนุมัติหรอกครับ ใจจริงที่มีการจัดตั้งประกันภัยนี้ก็เพื่อที่จะเอาเงินประกันจากเรา แล้วจะได้รับการคุ้มครองก็ต่อเมื่อหลังจากที่สมัครใช้บริการไปแล้วระยะหนึ่ง ไม่ได้มีไว้เพื่อสำหรับการช่วยเหลือคนที่เป็นมะเร็งครับ ไม่อย่างนั้นแล้วบริษัทประกันภัยก็คงจะต้องจ่ายเงินมหาศาลในการช่วยเหลือคนที่เป็นโรคมะเร็งแล้วมาสมัครนะสิ

2020.12.04 13:35

นาคา

น่าจะยากนะค่ะเพราะว่า ปกติแล้วบริษัทจะรับรองสำหรับบุคคลที่ไม่เคยเป็นมาก่อนไหมคะคุณตรวจพบโรคมะเร็งก็ผิดเงื่อนไขที่บอกว่าตรวจปุ๊บเจอปั๊บเพราะว่าเขาจะต้องรับรองก่อนหน้านั้นว่าคุณไม่เป็นมะเร็งเหมือนกับคุณรู้อยู่แล้วว่าคนเป็นมะเร็งคุณก็จะไปสมัครประกันมะเร็งเพื่อเอาเงินจากประกันมะเร็งก็คิดว่าไม่มีใครอยากจ่ายด้วยลองคิดดูนะค่ะแต่เสียใจด้วยที่ได้ยินว่าคุณเป็นมะเร็ง

2021.01.15 16:51

เฉาก๊วย

ถ้าผมจะตอบก็ตอบเหมือนคนอื่นๆเลยครับ ขอก็คงซื้อประกันตัวนี้ไม่ได้ถ้าเป็นแบบนั้น แต่จะขออธิบายให้เข้าใจกว้างๆมากขึ้น ก็คือ ถ้าประกันไหนให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรหรือโรคอะไรก็ตาม ผู้เอาประกันก็ไม่สามารถที่จะซื้อประกันตัวนั้นได้ อันนี้เป็นเรื่องพื้นฐานของการซื้อประกันครับ อธิบายเอาไว้เผื่อจขกทอยากรู้สำหรับประกันตัวอื่นอีก เพราะเงื่อนไขเขาก็เป็นแบบนี้ทุกๆที่เลยครับ

2021.03.06 13:27

วิรัช

อย่าว่าแต่ไม่สามารถซื้อได้เลยครับ คนที่เคยเป็นทะเร็งแล้วก็รักษาหายไปแล้ว มาซื้อประกันแบบนี้ก็ยังไม่ได้เลยครับ หรือว่าบางคนปกปิดข้อมูลส่วนตัว เพื่อจะซื้อประกัรตัวนี้ พอทางประกันทราบ ก็ต้องโดนยกเลิกไปเลยครับ หรือประกันบางตัวก็มีระยะรอคอยนะครับ ถ้าซื้อประกันปุ๊ปแล้วไปตรวจเจอมะเร็งอันนี้ก็ไม่คุ้มครองเหมือนกันครับ

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะสำหรับการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุได้รับเงินชดเชยไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเดินทางไปต่างประเทศในการทำงานไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนคุ้มครองที่ 5 ครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี