Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

เป็นกรมธรรม์ประกันภัยที่มีราคาเบี้ยประกันค่อนข้างสูงเหมือนกันนะคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย เพราะดูเหมือนว่าแบบแผนนี้เกือบจะเป็นแบบแผนที่สูงที่สุดแล้ว แต่ก็อยากทราบเหมือนกันค่ะว่ามีสิทธิประโยชน์หรือให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้าง อยากจะสมัครใช้บริการแต่ก็อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ่อนซ้อม😐😑

รู้สึกว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลูเค้าจะคุ้มครองอยู่แค่เรื่องเดียวนะครับ หรือว่าผมเข้าใจผิด เค้าคุ้มครองมากกว่าโรคมะเร็งเหรอ? ที่ทราบมาแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคมะเร็งทุกระยะรวมไปถึงมะเร็งผิวหนังด้วย เรื่องๆอื่นๆไม่ได้ให้ความคุ้มครองอะไรนะครับ ถ้าคุณคิดว่ามีความเสี่ยงจะสมัครไว้ก็ดีครับ

2020.11.29 14:12

เฟิน

ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยเฉพาะเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นระยะลุกลาม ระยะก่อนลุกลาม แต่สำหรับมะเร็งผิวหนังรู้สึกว่าจะได้รับการคุ้มครองจากทุนประกันแค่ 20 เปอร์เซ็นต์นะคะ เพราะอาจเห็นว่าจะมีความเสี่ยงสูงที่จะเป็นโรคมะเร็งผิวหนังหรือเปล่า ถึงไม่ให้ทุนประกันเต็มจำนวน และยังสามารถซื้อเพิ่มเติมเพื่อที่จะได้รับทุนประกันเพิ่มเติมอีกได้อีกด้วย

2020.12.04 13:36

เก่ง

ส่วนมากๆนะครับประกันตัวนี้คุ้มครองในเรื่องมะเร็งนะครับเช่นถ้าคุณป่วยหรือตรวจเจอมะเร็งไม่ว่าจะเป็นระยะเริ่มต้นระยะปานกลางหรือระยะลุกลามตอนปลายแล้วคุณก็รับเงิน จะประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-5-เอ็ทน่าประกันภัย/ มากกว่า 6 แสนบาทนะค่ะ น่าจะมีจ่ายค่าห้องหรืออาหารพยาบาลต่างๆด้วยมั้งแต่ว่าอันนี้เป็นเรื่องดีนะถ้าคุณมีเงินสมัคร น่าจะมีจ่ายค่าห้องหรืออาหารพยาบาลต่างๆด้วยมั้งแต่ว่าอันนี้เป็นเรื่องดีนะถ้าคุณมีเงินสมัคร

2021.01.15 16:51

Anna

@อ่อนซ้อม ที่คุณถามว่าประกันนี้คุ้มครองอย่างอื่นด้วยหรอ ก็อยากจะขอตอบว่าคุ้มครองอย่างอื่นด้วยค่ะนั่นก็คือคุ้มครองอุบัติเหตุด้วย คุ้มครองทั้งค่ารักษาพยาบาลแล้วก็ในกรณีเสียชีวิตด้วยนะ แต่รู้สึกว่าจะต้องซื้อเป็นสัญญาเพิ่มเติม เพราะสัญญาหลักจะคุ้มครองเรื่องของมะเร็งเท่านั้นอย่างที่คุณเข้าใจ ส่วนเรื่องมะเร็งที่เขาคุ้มครองเนี่ยเรียกว่าคุ้มมากๆเลยล่ะ

2021.03.07 16:28

704ชาญ

@Anna ที่คุณบอกว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุทั้งค่ารักษาพยาบาลแล้วก็ในกรณีเสียชีวิตด้วย หมายความว่า ถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้วต้องรักษาตัวในโรงพยาบาลสามารถเบิกค่าใช้จ่ายจากประกันนี้ได้ด้วยเหรอครับ? ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีนะแบบที่ให้ค่ารักษาพยาบาล มีแต่จ่ายในกรณีที่เสียชีวิต

2021.04.12 15:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเครื่องไขในการไม่ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ทำอย่างไรถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดสำหรับการใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี