Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

ถือว่าเบี้ยประกันภัยไม่ใช่ถูกๆเลยนะคับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเงินอีกหน่อยก็สามารถได้รับการคุ้มครองในแบบแผนที่ 6 แล้ว แน่นอนว่าแบบแผนที่ 6 เป็นระดับ Top แต่ก็อยากทราบเกี่ยวกับความแตกต่างกันของ 2 แบบแผนนี้ครับว่า จำเป็นต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันถึงระดับ 6 เลยไหมเลยอยากทราบว่าแตกต่างกันอย่างไรก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ่อนซ้อม😐😑

ความคุ้มครองเหมือนกัน ต่างกันแค่วงเงินครับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู ของเอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองมะเร็งระยะก่อนลุกลามและระยะลุกลาม เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 ให้วงเงิน 500,000 บาท เอ็ทน่าประกันภัยเอ็กซ์ตร้าแวลู 6 ให้วงเงิน 1,000,000 บาทครับ สำหรับมะเร็งผิวหนังเพิ่มให้อีก 100,000 บาท และ 200,000 บาทตามลำดับนะครับ

2020.11.29 14:18

นิด

ความแตกต่างที่เห็นได้ชัดก็คือราคาของเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายนั้นเองค่ะ ถึงแม้ดูเหมือนว่าการคุ้มครองของแบบแผนที่ 6 ก็จะดีที่สุด แต่ราคาของเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายก็แตกต่างกันเมื่อเปรียบเทียบกับแบบแผนที่ 5 นะคะ ฉันคิดว่าไม่จำเป็นต้องเลือกแบบแพงหรือดีที่สุดหรอกค่ะ เลือกแบบที่เราสามารถจ่ายได้แล้วไม่เป็นหนี้สินกับแผนที่ 5 ก็พอ

2020.12.04 13:37

แก้ว

สวัสดีค่ะขออนุญาตออกความคิดเห็นนะคะที่จริงประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย ดีกว่าค่ะเพราะว่าตอนที่รักษามะเร็งต้องใช้เงินเยอะมากยิ่งถ้าคุณอยากให้หายขาดต้องรักษาหลายแผนไม่ใช่แค่แผนปัจจุบันเท่านั้นบางครั้งแผนโบราณหรือการใช้สมุนไพรก็ช่วยได้แต่ถ้ามีเงินน้อยก็เครียดคุณก็เลยต้องมีเงินเยอะพอสมควรที่จะรักษาและฟื้นฟูร่างกายให้ดีขึ้นถ้าเลือกได้ซื้อแผ่นนี้ไปเลย

2021.01.15 16:51

Anna

@แก้ว ขออนุญาตตอบกลับคุณแก้วเหมือนกันนะคะ คือจะบอกว่าถึงแม้ว่าแผนที่ 6 จะดีที่สุดก็ตาม หาคนเราทุกคนก็ไม่สามารถที่จะเลือกแบบแผนประกันที่ดีที่สุด หรือ ที่แพงที่สุดได้ทุกคนหรอก ต้องดูที่ความสามารถในการจ่ายเบี้ยประกันด้วย จะดูที่วงเงินคุ้มครองอย่างเดียวคงไม่ได้ เพราะหลายคนเดือดร้อนจ่ายเบี้ยประกันไม่ไหว ก็เพราะดูที่วงเงินคุ้มครองอย่างเดียวนี่แหละ

2021.03.07 16:31

704ชาญ

ถ้ามีเงินก็น่าทำแผนที่ 6 นะครับ แต่ถ้าคิดว่าไม่น่าจะไหวเอาแค่แผนที่ 5 หรือแผนที่ลดหลั่นลงมาก็ได้ วงเงินประกันมันเยอะก็จริงแต่ก็ต้องดูความสามารถในการชำระเงินของเราด้วย หากเลือกแผนประกันที่ค่าเบี้ยประกันแพงเกินตัว ไปๆมาๆจ่ายต่อไม่ไหวมันน่าเสียดายนะ บางทีต้องทำใจน่ะ ดูหลายๆอย่างประกอบกันก่อนจะตัดสินใจซื้อครับ

2021.04.12 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเครื่องไขในการไม่ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ทำอย่างไรถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดสำหรับการใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี