Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเครื่องไขในการไม่ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

มีเงื่อนไขอะไรจำเป็นที่ผมต้องรู้บ้าง เมื่อผมใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ที่จะทำให้ผมไม่ได้รับการคุ้มครองจากประกันกรมธรรม์นี้ ผมอยากจะหาวิธีที่จะได้รับผลประโยชน์อย่างเต็มที่จากการจ่ายค่าเบี้ยประกัน ก็เลยอยากจะคิดเกี่ยวกับช่องว่างที่จะทำให้ ไม่สามารถใช้บริการหรือได้รับผลประโยชน์ได้ด้วย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจ็บไปเจ็บมา😥😣

วิธีที่จะได้รับผลประโยชน์อย่างเต็มที่จากการจ่ายค่าเบี้ยประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัยมีเพียงวิธีเดียวล่ะครับ คือ การตรวจพบว่าผู้เอาประกันภัยเป็นมะเร็ง เพราะเงื่อนไขการรับผลประโยชน์ของแผนประกันนี้ คือ การจ่ายเป็นเงินก้อนทันทีเมื่อตรวจพบมะเร็ง จ่ายแล้วจบ กรมธรรม์เป็นอันสิ้นสุดครับ

2020.11.29 14:26

ออฟ

จริงๆแล้วมีหลายเงื่อนไขนะครับที่จะทำให้ประกันภัยไม่จ่ายเงินให้ ถ้าเราเสียชีวิตที่ไม่ได้เกิดจากโรคมะเร็ง ก็จะไม่สามารถได้รับเงินทุนประกันที่ทางเราได้จ่ายไปตั้งนาน คิดดูสิครับว่าเลือกใช้บริการก็ได้รับการคุ้มครองแต่ในเรื่องของโรคมะเร็งได้อย่างเดียว แต่เห็นว่าประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลให้ด้วยนะครับ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ทุกแบบแผนได้เท่ากันหมด

2020.12.04 13:40

เก่ง

ใช่ครับมีหลายทางที่ได้รับเงื่อนไขจะประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-5-เอ็ทน่าประกันภัย อย่างแรกถ้าคุณป่วยเป็นโรคมะเร็งไม่ว่าจะเป็นมะเร็งระยะเริ่มต้นหรือระยะลุกลามคุณสามารถเบิกเงินได้ทันที 5 เเสน บาท หรือมากกว่านั้น หรือถ้าคุณเป็นมะเร็งเกี่ยวกับปากมดลูก ต่อมลูกหมาก ก็ยังสามารถเบิกได้ปกติครับและยังสามารถเลือกใช้เงินคุ้มครองในเรื่องประกันอุบัติเหตุให้ด้วยนะคุ้มครองหลายอย่างจริงๆนะครับ

2021.01.15 16:52

Anna

คือพูดง่ายๆจขกทคงอยากจะถามว่า มีเรื่องอะไรบ้างที่ประกันตัวนี้ยกเว้นความคุ้มครองใช่ไหมคะ? ถ้าถามแบบนี้ ที่คุณ@ออฟตอบไปแล้วก็ถูกต้องอยู่ค่ะ แล้วก็ถ้าสมมุติจขกท. ไม่ได้ให้ข้อมูลที่ชัดเจนตั้งแต่แรกหรือปิดบังข้อมูลเอาไว้ อย่างเช่นถ้าคุณเป็นมะเร็งมาก่อน แต่อาจจะไม่ได้มีประวัติการรักษา แล้วมาทำประกันตัวนี้ ถ้าบริษัทประกันตรวจพบก็อาจจะไม่ได้รับความคุ้มครองด้วยค่ะ

2021.03.07 16:34

pangping

ถ้าทำตามเงื่อนไขที่ทางบริษัทประกันกำหนดไว้ทุกอย่าง ไม่ออกนอกลู่นอกทาง เขาก็ให้ความคุ้มครองอย่างเต็มที่ล่ะค่ะอย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์ไว้ด้านบนน่ะ เคยได้ยินมาว่ากว่าบริษัทประกันเขาจะจ่ายเงินให้กับผู้เอาประกันภัยเนี่ย เขาเช็คหลายอย่างหลายเรื่องมากนะ ถ้าหากว่าเราไม่ได้ทำตามเงื่อนไขที่กำหนดไว้ก็อดค่ะ ไม่ได้รับเงินนั้นหรอก

2021.04.12 15:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ทำอย่างไรถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดสำหรับการใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี