Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ทำอย่างไรถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดสำหรับการใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้คะ

อยากจะทราบเกี่ยวกับวิธีที่เราใช้ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ได้รับประโยชน์สูงสุดสำหรับ เงินชดเชย จะได้รับผลประโยชน์จากการจ่ายเบี้ยประกันภัยเป็นประจำอยู่แล้ว ตอนนี้สามารถเบิกได้แค่การรักษาพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุ โรคมะเร็งก็ไม่เคยตรวจเจอสักที เลยอยากทราบเกี่ยวกับวิธีได้รับเงินชดเชยจากประกันภัยนี้ด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจ็บไปเจ็บมา😥😣

ทำอย่างไรถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดสำหรับการใช้กรมธรรม์ประกันภัยแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย? ก็ต้องตรวจเจอมะเร็งก่อนสิครับถึงจะได้เงินก้อน ที่ผมดูมาแผนนี้เป็นประกันภัยโรคมะเร็ง ตรวจเจอเมื่อไหร่จ่ายเงินก้อนให้เมื่อนั้น จ่ายแล้วก็จบ กรมธรรม์เป็นอันสิ้นสุดน่ะครับ มันเป็นอย่างนี้ใช่มั้ยล่ะ?

2020.11.29 14:30

มิ้น

ทำอย่างไรก็ต้องภาวนาให้เป็นโรคมะเร็งนั่นแหละค่ะ บางคนนะคะเป็นโรคมะเร็งแต่ดันเป็นตอนที่ไม่มีประกันภัยไว้ใช้งาน ก็เลยต้องบอกให้ภาวนาว่าขอให้ตรวจเจอโรคมะเร็งในตอนที่ใช้ประกันภัยเพื่อที่จะได้รับเงินทุนประกันสูงสุดที่เราทำเอาไว้ไงคะ ซึ่งแบบแผนที่ 5 ก็จะได้เงินทุนประกันถึง 5 แสนบาท เพื่อเอาไปช่วยจ่ายไหมค่ารักษาจะได้รักษาหายเร็วๆตั้งแต่ต้นๆ

2020.12.04 13:41

เก่ง

การได้รับกรมธรรม์ขึ้นสูงสุดขึ้นอยู่กับว่าคุณป่วยขนาดไหนตอนที่ ต้องใช้เงินรักษา ก็ถ้ามีการรักษาเยอะๆคุณก็จะได้รับเงินประกันเยอะมากจากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-5-เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าเทียบกับค่าเบี้ยประกันแล้วเงินที่ได้รับก็สูงมากนะครับหรือในกรณีเกิดอุบัติเหตุคุณก็ยังได้รับเงินชดเชยส่วนหนึ่งเพื่อช่วยเป็นเงินที่รักษาคุณเพิ่มเติมด้วยอาจจะดูไม่มากแต่ก็ช่วยได้แน่นอนครับ

2021.01.15 16:52

Kanom

@มิ้น แบบนั้นก็บ้าบอเกินไปนะคะ อยากเป็นมะเร็งเพราะจะได้รับเงินจากประกันเนี่ยนะ มีใครอยากป่วยเป็นมะเร็งบ้าง ไม่น่าจะมีนะ คิดว่าจขกทก็คงจะไม่อยากป่วยใช่ไหมคะ เป็นมะเร็งคงจะทรมานมากเพราะเป็นโรคร้ายที่รักษาไม่หาย ไม่เป็นไรหรอกค่ะ ถึงแล้วเพิ่งทำประกันไปแล้ว แต่ไม่ได้ใช้ประโยชน์เพราะไม่ได้ป่วยตามเงื่อนไข ก็ดีกว่าป่วยจริงไหมคะ ทำเอาไว้เพื่อสบายใจถ้าป่วยขึ้นมาจะได้ไม่เดือดร้อนแต่ถ้าไม่ป่วยก็ดีกว่านะ

2021.03.07 16:37

pangping

อ่านกระทู้นี้แล้วก็งงๆนะคะ เจ้าของกระทู้สมัครแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัยไว้ ตอนนี้ได้ใช้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุแล้วได้รับค่ารักษาพยาบาลเท่านั้น โรคมะเร็งก็ไม่เคยตรวจเจอสักที..แล้วยังไงอะคะ คุณอยากให้ตรวจเจอเหรอ? เอ้อ..อ่านแล้วก็งงๆดีเนอะ สงสัยเจ้าของกระทู้กลัวใช้ประกันไม่คุ้มนะเนี่ย

2021.04.12 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเครื่องไขในการไม่ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี