Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

เมื่อเราเจ็บไข้ได้ป่วยถึงขนาดที่ทำให้ต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล ต้องพักรักษาตัวหลายวัน สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ไม่ได้ทำงานหลายวันไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อจะสามารถชดเชยรายได้ ในช่วงที่ทำการรักษาตัว เพราะจำเป็นต้องกินต้องใช้และต้องใช้จ่ายค่าคนอื่นด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจ็บไปเจ็บมา😥😣

ไม่เห็นจะมีบอกเลยครับว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัยจะให้เงินชดเชยรายได้ ในช่วงที่ทำการรักษาตัวในโรงพยาบาล ประกันนี้เป็นประกันภัยโรคมะเร็งไม่ใช่เหรอครับ เขาให้ความคุ้มครองแค่โรคนี้โรคเดียว เมื่อผู้เอาประกันภัยตรวจเจอมะเร็งเมื่อไหร่ก็จ่ายเงินก้อนให้เมื่อนั้น แต่ถ้ามีอะไรอีกก็มาบอกกันได้ค่ะ

2020.11.29 14:33

อิฟ

ไม่สามารถเบิกเงินชดเชยได้จากการเจ็บป่วยหรือปัญหาสุขภาพนะคะ จะสามารถเบิกเงินสำหรับการจ่ายค่าอุบัติเหตุส่วนบุคคลที่เกิดขึ้น แต่สำหรับอุบัติเหตุที่เกิดจากการขับขี่หรือโดยสารรถมอเตอร์ไซค์จะเบิกได้แค่ 50% นะคะ ทุนประกันในการเข้ารับการรักษาในแบบแผนที่ 5 อยู่ที่ 1 หมื่นบาท ถ้าเป็นอุบัติเหตุธรรมดาก็ใช้งานได้ค่ะ

2020.12.04 13:42

เป่ง

ปกติแล้วมีบางบริษัทเท่านั้นนะครับที่จ่ายสำหรับตรวจสุขภาพเบื้องต้นเห็นว่าของประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-5-เอ็ทน่าประกันภัย มีจ่ายสำหรับค่าเบี้ย เพื่อตรวจสุขภาพประจำปีได้ไหมอันนี้ผมไม่แน่ใจนะแต่รู้สึกเหมือนบริษัทนี้ให้สิทธิ์คุ้มครองเยอะๆด้วยลองหาข้อมูลดีๆครับ แต่ที่แน่ๆก็คือเขาคุ้มครองทั้งมะเร็งและอุบัติเหตุที่เกิดจากรถได้ 2 ต่อนี้คุ้มแน่ๆใช่ไหมครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ

2021.01.15 16:53

Kanom

@เป่ง จ่ายค่าตรวจสุขภาพให้ด้วยหรอคะประกันนี้ ไม่เคยอ่านเจอเลย แต่ไม่แน่อาจจะมีก็ได้นะ แต่ขอตอบเจ้าของกทมก่อนว่าประกันนี้เขาไม่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลถ้าเจ็บป่วยทั่วไปหรือป่วยเป็นโรคอื่นนอกจากโรคมะเร็งค่ะ หวังว่าจะได้รับคำตอบชัดเจนนะคะ ถ้าจขกทอยากได้รับความคุ้มครองสุขภาพทั่วไป แนะนำให้ทำประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายน่าจะดีที่สุดค่ะ

2021.03.07 16:40

pangping

ตอนที่มาตั้งกระทู้นี้ เจ้าของกระทู้ยังไม่ได้สมัครแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัยใช่มั้ยคะ? แค่เข้ามาถามก่อนว่าประกันฉบับนี้จะเบิกเงินชดเชยรายได้เมื่อเข้าพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลได้หรือเปล่าใช่มั้ย ถ้าแค่มาถามเฉยๆก็ไม่เป็นไร ก่อนจะทำประกันต้องดูรายละเอียดให้ดีว่าเราจะได้รับความคุ้มครองอะไรบ้าง

2021.04.12 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเครื่องไขในการไม่ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ทำอย่างไรถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดสำหรับการใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี