Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

พอดีว่าตอนนี้ผมเลือกใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย อยู่ แล้วมีความรู้สึกว่าอยากจะอัพเกรดให้เป็น แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมครับ เพื่อที่จะสามารถได้รับผลการคุ้มครองในแบบแผนที่ 6 แทน เพราะผมคิดว่าสามารถที่จะอัพเกรดได้ถ้าเรามีเงินพอที่จะจ่าย เลยอยากทราบว่าเงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องนี้เป็นอย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

kebwainaijai😊😊

ที่จริงมีบอกไว้แล้วนะคะว่าไม่สามารถทาการ upgrade / downgrade ได้ ดังนั้น คุณสมัครแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัยไว้แล้วก็ต้องใช้แผนนี้ต่อไปค่ะ จะ upgrade เป็นเอ็กซ์ตร้าแวลู 6 ไม่ได้ ถ้าคุณอยากได้วงเงินคุ้มครองเพิ่มมากขึ้น ต้องสมัครประกันฉบับอื่นเพิ่มอีกอะค่ะ สมัครหลายฉบับระวังลืมนะคะ😁

2020.11.29 14:43

หนิง

ไม่สามารถที่จะอัพเกรดได้นะคะ ตอนที่จะเลือกสมัครใช้งานก็ตัดสินใจให้ดีก่อนสิคะเพราะว่าทุนประกันที่จะได้รับต่างกันถึง 2 เท่าเลยสำหรับแบบแผนที่ 5 และ 6 ถ้าเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายแล้วคิดว่าทุนประกันภัยที่น่าสนใจก็ต้องเป็นแบบแผนที่ 6 นั่นแหละค่ะทุนประกันที่จะได้รับอยู่ที่ 1 ล้านบาทเลยทีเดียว

2020.12.04 14:20

เป้ง

ต้องตอบคนละส่วนกันไหม ถ้ามีเบี้ย ประกันที่เยอะขึ้นก็น่าจะดีเนาะคิดดูสิครับแค่ลงทุนเพิ่มไม่กี่บาทก็สามารถซื้อประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย ที่คุ้มครองเพิ่มมากขึ้นตั้งหลายแสนบาท จริงนะครับทุกวันนี้เราหลายคนเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็งเพราะการใช้ชีวิตและความเครียดแต่ถ้า คนมีเงินรักษาเขาหายได้แน่นอนครับ ประกันแผ่นนี้เป็นหนึ่งในทางเลือกที่จะช่วยคุณให้รักษาได้อย่างปลอดภัยและยังช่วยเรื่องคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยนะครับ

2021.01.15 16:53

BIG

@เป้ง มันก็จริงอยู่หรอกนะ ถ้าสามารถจ่ายเบี้ยประกันไหวน่ะ สำหรับคนมีเงินอาจจะพูดง่ายว่าเพิ่มเงินนิดเดียวก็ได้ความคุ้มครองที่มากกว่า แต่สำหรับคนงบน้อยเนี่ยก็ต้องคิดหนักหน่อยนะครับ จะไปคิดแบบคนรวยไม่ได้ เพราะค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายไม่ว่าจะเป็นรายเดือนรายปี ก็ต้องคิดให้รอบคอบครับ อย่าไปหวังวงเงินคุ้มครองมากนักเลือกให้มันพอดีจะดีที่สุด

2021.03.07 16:45

ตะวัน🌞☀

อ้าว! ตกลงมันคืออะไร บางคอมเม้นท์บอกว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัยสามารถupgrade / downgrade ได้ แต่บางคอมเม้นท์บอกว่าไม่สามารถทำอย่างนั้นได้ ต้องเลือกตั้งแต่สมัครครั้งแรกแล้วว่าอยากทำฉบับไหน ก็ทำฉบับนั้นไปเลย..งงสิคร้าบ มีใครทำแผนประกันนี้ไว้บ้างมั้ย มาบอกผมหน่อยเถอะ ผมขอร้องละ

2021.04.12 15:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเครื่องไขในการไม่ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ทำอย่างไรถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดสำหรับการใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี