Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

ถือว่าเป็นตัวสูงสุดเลยนะครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ที่ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งและอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้นกับเราด้วย เนื่องจากคิดเกี่ยวกับราคาของเบี้ยประกันภัยกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 1 แล้ว ถือว่าแตกต่างกันมากเลยทีเดียวครับ เลยอยากทราบและเปรียบเทียบเกี่ยวกับผลการคุ้มครองทั้งสองแบบแผนนี้แตกต่างกันอย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sodaกับชาเย็น :-D

ถ้าพูดถึงเรื่องความคุ้มครอง ทั้งสองอย่างนี้ไม่ต่างกันค่ะ เพราะว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลูเป็นประกันภัยโรคมะเร็งจึงให้ความคุ้มครองในเรื่องนี้ค่ะ สำหรับเอ็กซ์ตร้าแวลู 1 ให้วงเงินประกันภัย 100,000 บาท เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 ให้วงเงินประกันภัย 1,000,000 บาทค่ะ ต่างกันไม่มากแค่เลขศูนย์ตัวเดียวเอง🤣 ถ้าเป็นมะเร็งผิวหนังจะเพิ่มอีกนะคะ

2020.11.29 15:3

ไออุ่น

แน่นอนว่าราคาของเบี้ยประกันภัยก็แตกต่างกันมากด้วยครับ สำหรับใครที่อยากป้องกันตัวเองไว้จากการเจ็บป่วยเนื่องจากโรคมะเร็ง แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยได้มีรายรับมากเท่าไหร่ ผมแนะนำว่าแค่แบบแผนการคุ้มครองที่ 1 ก็พอครับ เพราะว่าราคาเบี้ยประกันไม่แพงมาก แต่ยังได้รับการคุ้มครองในเรื่องของประกันอุบัติเหตุเพิ่มเติมเข้ามาอีกด้วย

2020.12.04 14:23

นัด

ต่างกันมากครับต่างกันมากจริงๆเพราะว่าเบี้ยประกันเลยครับสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองสูงมากครับสูงจนถ้าคุณตรวจเจอโรคมะเร็ง คุณสามารถรักษาได้ครับอาจจะหายขาดเลยนะครับถ้าเป็นระยะเริ่มต้น เขาให้ เงินเยียวยาที่สูงมากอาจจะ 1 ล้านบาทไหม ถ้าเทียบกันกับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-1-เอ็ทน่าประกันภัย ก็น่าจะต่างกันถึง 500,000 บาทเลือกแผนที่ 6 ดีกว่า

2021.01.15 16:54

BIG

ตอนที่ผมอ่านความคิดเห็นแรกที่เขาบอกว่าไม่ต่างกันมากผมเกือบจะคัดค้านแล้วนะครับแต่อ่านไปสักพัก เขาก็เฉลยว่าจริงๆต่างกันมากอยู่นะหลักแสนกับหลักล้าน อันนี้คือสำหรับวงเงินคุ้มครองนะ แต่ผมว่าประกันนี้ไม่ว่าจะแบบแผนไหนผมว่าเหมาะกับคนที่ มีเงินเหลือน่ะ หรือคนที่เสี่ยงจะเป็นมะเร็งจริงๆ เพราะถ้าคนธรรมดาอย่างผมเนี่ย ว่าผมซื้อประกันสุขภาพทั่วไป กับประกันชีวิตก่อนดีกว่า

2021.03.07 16:50

ไชยเชตุ

ไม่น่าเอามาให้เทียบให้เห็นนะครับ แผนประกันที่เบี้ยน้อยๆ จะไปสู้แผนที่จ่ายค่าเบี้ยแพงๆได้ยังไงครับ ถ้าเป็นผมจะซื้อ ผมก็ไม่มองหลอกครับแผนการคุ้มครองที่ 1นะ ได้อะไรไม่มากเลยครับ ถ้า จะซื้อเอาแผนที่6 ไปเลย เจอเป็นมะเร็งจ่ายให้เราเลลยครับ1ล้านบาท แบบนี้ได้มากเลยนะครับ ขนาดของเอไอเอ ก็ยังได้น้อยกว่าเลยนะครับ

2021.04.12 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันขนาดนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี