Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

เมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ขึ้น ในบางครั้งเราไม่รู้ว่าโรงพยาบาลไหนที่รถปอเต็กตึ้งจะไปส่งเรา ทำให้ฉันรู้สึกไม่มั่นใจในตอนที่ต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาล สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะในการรักษาพยาบาล ไม่อยากจะต้องไปดำเนินการในภายหลังเกี่ยวกับการขอเงินชดเชยคืน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sodaกับชาเย็น :-D

ถ้าถามแบบนี้ ในตอนนี้ เราก็จะตอบว่า "ไม่ค่ะ" ไม่ใช่ว่าไม่ต้องสำรองจ่ายเงินก่อนนะ คือ เบิกเงินค่ารักษาพยาบาลอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุไม่ได้ค่ะ เราเข้าใจว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัยเป็นประกันภัยโรคมะเร็ง ให้ความคุ้มครองเมื่อตรวจพบมะเร็ง เจอปุ๊บจ่ายปั๊บ เป็นเงินก้อนเลยอะค่ะ ใช่อย่างนี้มั้ย?

2020.11.29 15:7

ชาญ

จะรักษาอะไรล่ะครับ แต่ผมเห็นดูเกี่ยวกับเงื่อนไขว่าสามารถได้รับการเบิก สำหรับการเกิดอุบัติเหตุส่วนบุคคลขึ้น วงเงินที่ได้รับการคุ้มครองคือไม่เกิน 10,000 บาทด้วยนะครับ แต่ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการขับขี่รถมอเตอร์ไซค์ เบิกได้แค่ 50% ของค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจากอุบัติเหตุเท่านั้น แต่ไม่เห็นมีบอกว่าจำเป็นต้องสำรองจ่ายนะครับ

2020.12.04 14:27

นุด

มีสำรองจ่ายไว้ดีกว่าครับจะดำเนินเรื่องได้เร็วกว่าการจากนั้นเก็บหลักฐานที่คุณจ่ายเกี่ยวกับอุบัติเหตุเพื่อเบิกกับประกันทีหลังถ้ามัวแต่กังวลเรื่องไม่มีสำรองจ่ายและต้องให้ประกันจ่ายก่อนผมว่าจะรักษาช้านะสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายสำหรับประกันอุบัติเหตุก็ไม่แพงมากเหมือนประกันอุบัติเหตุโดยตรงแต่ก็ได้เยอะเหมือนกันนะครับ มาครอบคลุมทั้งหมดทั้งมะเร็งด้วยและอุบัติเหตุด้วยดีจริงๆ

2021.01.15 16:55

นุด

มีสำรองจ่ายไว้ดีกว่าครับจะดำเนินเรื่องได้เร็วกว่าการจากนั้นเก็บหลักฐานที่คุณจ่ายเกี่ยวกับอุบัติเหตุเพื่อเบิกกับประกันทีหลังถ้ามัวแต่กังวลเรื่องไม่มีสำรองจ่ายและต้องให้ประกันจ่ายก่อนผมว่าจะรักษาช้านะสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายสำหรับประกันอุบัติเหตุก็ไม่แพงมากเหมือนประกันอุบัติเหตุโดยตรงแต่ก็ได้เยอะเหมือนกันนะครับ มาครอบคลุมทั้งหมดทั้งมะเร็งด้วยและอุบัติเหตุด้วยดีจริงๆ

2021.01.15 16:55

Peach

@ sodaกับชาเย็น:-D ดูคุณตอบอย่างมั่นใจมากเลยนะครับ ทั้งๆที่ คุณกำลังเข้าใจผิดอยู่ด้วยซ้ำ เพราะที่จริงประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยนะครับ แต่รู้สึกว่าจะต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติม ผมว่าคุณอาจจะอ่านเงื่อนไข หรือความคุ้มครองไม่ละเอียดพอนะ ถ้าคุณเป็นคนอยากจะซื้อประกันเอง ผมว่าคุณต้องอ่านให้ดีกว่านี้จะได้ไม่เข้าใจผิด

2021.03.07 17:0

อัมพวรรณ

เมื่อมี อุบัติเหตุ แล้วมีประกันตัวนี้อยู่ คุณไม่ต้องสำรองจ่ายอะไรเลยคะ เพราะว่าคุณต้องจ่ายเองเต็มๆอยู่แล้วคะ การคุ้มครองที่เกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เขามีมากับประกันตัวนี้ เขาคุ้มครองกรณี อุบัติเหตุที่เป็นแบบ อบ.2 คะ ไม่มีเรื่องการจ่ายค่ารักษาพยาบาลคะ ทางที่ดีคุณน่าจะมีประกันอุบัติเหตุโดยตรงเลยจะดีกว่าคะ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันขนาดนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี