Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

พอฉันได้อ่านเกี่ยวกับเงื่อนไขการคุ้มครองของกรมธรรม์ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ก็เห็นว่าสามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพด้วย ตอนนี้ฉันเจ็บป่วยเป็นโรคไข้หวัดใหญ่นอนอยู่โรงพยาบาล อยากจะทราบว่าแผนการคุ้มครองนี้ สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาล หรือให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างเกี่ยวกับไข้หวัดใหญ่คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Joe Noon0474

ผมเข้าใจผิดหรือว่ามันยังไงกันแน่เนี่ย ผมเข้าใจว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประกันภัยโรคมะเร็ง จะได้รับความคุ้มครองเมื่อตรวจเจอมะเร็ง คือ แบบเจอปุ๊บ จ่ายปั๊บน่ะครับ ไม่ได้มีบอกเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยนะ ผมเลยไม่คิดว่าแผนนี้จะคุ้มครองการเป็นไข้หวัดใหญ่ด้วย หรือถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ขออภัยด้วยครับ

2020.11.29 15:19

ฟ้า

ถ้าเป็นไข้หวัดใหญ่ก็แนะนำใช้บริการของโรงพยาบาลรัฐบาลไปก่อนนะคะ เพราะว่าแบบแผนการคุ้มครองนี้ไม่ให้การคุ้มครองหรือเบิกค่ารักษาในเรื่องนี้ได้ ต้องไปทำประกันเพิ่มเติมเกี่ยวกับประกันสุขภาพดีกว่าค่ะ ประกันภัยตัวนี้จะให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์อะไรแบบนี้ด้วยวงเงินไม่เกิน 10,000 บาท แต่ถ้าเป็นไข้หวัดใหญ่ไม่มีนะคะ

2020.12.04 14:32

Nako

ไม่น่าเกี่ยวกันนะครับ ผมคิดว่าเบิกได้ไหม แต่ถ้าเบิกได้คงเบิกได้ไม่เยอะนะครับเพราะว่าประกันตัวนี้เกี่ยวข้องกับมะเร็งโดยตรง เขาทำออกมาเพื่อคุ้มครองโรคมะเร็งไม่ว่าจะเป็นมะเร็งผิวหนังมะเร็งลำไส้มะเร็งปอดโรคไข้หวัดใหญ่เป็นมะเร็งไหมก็ไม่ใช่นะแต่อาจจะเบิกค่ารักษาในเรื่องของห้องพยาบาลได้อาจจะนะต้องเช็คอีกทีในแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย

2021.01.20 15:21

ภูผา

@ฟ้า เป็นอย่างที่คุณฟ้าต่อไปนั่นแหละครับ ประกันที่คุ้มครองเรื่องบางเรื่องก็คือเป็นเงื่อนไขของเขาแล้ว ก็จะไม่คุ้มครองเรื่องอื่นไปทั่ว ถ้าจขกท. อ่านคุณสมบัติดูความคุ้มครองของประกันตัวนี้เขาบอกว่ายังไงก็อย่างนั้นครับ แต่ถ้าเจ็บป่วยเป็นไข้ ก็คือปัญหาสุขภาพทั่วไปทำประกันสุขภาพทั่วไปดีกว่าครับ และถึงแม้ประกันนี้จะคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยแต่ก็ให้วงเงินนิดเดียวเองนะ ถ้าไม่เสี่ยงเป็นมะเร็งจริงๆ ประกันนี้ก็อาจจะไม่เหมาะกับคุณ

2021.03.07 17:8

วงศ์รักษ์

เป็นอีกเสียงครับที่จะบอกว่า ไม่ได้รับการคุ้มครองครับ ถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองเรื่องไม่สบายเล็กๆน้อยๆแบบนี้ผม จะบอกว่าให้คุณไปเปลี่ยนประกันสุขภาพดีกว่าครับ แล้ว หันไปซื้อ 2แผนการคุ้มครองครับ ซึ่ง2แผนการคุ้มครองที่ผมแนะนำคือ รักษาแบบเหมาจ่ายของเอ็ทน่าครับ แล้วอีกตัวก็เป็น ประกันโรคร้ายแรงไปเลยครับ ผมว่าแบบนี้คุณไม่ต้องมานั้งเครียดครับ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันขนาดนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี