Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างคะ

เดินผ่านไปเห็นป้ายโฆษณา ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เลยอยากจะทราบค่ะว่ามีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง ไม่เคยสมัครใช้บริการประกันสุขภาพมาก่อนเลย แต่ก็เริ่มคิดแล้วค่ะเพราะว่าอายุมากขึ้นก็อยากจะหากรมธรรม์เอาไว้ดูแลตัวเองเหมือนกัน ขอทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ก่อนนะคะจะได้ตัดสินใจได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

YoYo2075'66

ครอบคลุมค่าใช้จ่ายหลายรายการนะครับสำหรับดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองค่าห้อง ค่าอาหาร ผ่าตัดเล็ก ผ่าตัดใหญ่ ค่าแพทย์ ค่ารถพยาบาล และค่ารักษาพยาบาลใดๆ รวมถึงอุบัติเหตุด้วย ก็ถือว่าคุ้มครองหลากหลายนะ แต่คุณดูเรื่องค่าเบี้ยประกันภัยมาหรือยัง เรื่องนี้ก็สำคัญครับ ตามกำลังของผู้ส่งนะ

2020.11.29 15:39

วุฒิ

และสามารถได้รับการคุ้มครองการบาดเจ็บเนื่องจากอุบัติเหตุฉุกเฉินภายใน 24 ชั่วโมงด้วยนะครับ ถึงแม้ว่าจะเป็นผู้ป่วยนอกก็สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ และยังมีบริการที่ให้ความช่วยเหลือฉุกเฉินกับ SOS assistant ที่เที่ยวคอยช่วยให้บริการในการติดต่อในกรณีเกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินขึ้น เพื่อที่จะช่วยให้เรารู้วิถีทางที่เอาตัวรอดได้ไงครับ

2020.12.04 14:34

Nako

เห็นเขาบอกว่าช่วยในเรื่อง เดินทางไปต่างประเทศด้วยใช่ไหมครับรายละเอียดตรงนี้เป็นยังไงหรอครับเบิกได้ทันทีไหมเมื่อเดินทางไปต่างประเทศที่เราเลือกหรือรักษาในโรงพยาบาลต่างประเทศแต่ผมได้ยินบ่อยนะครับสำหรับแผนดิเอ็กซ์คลูซีฟ-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ในโฆษณาก็บอกไปว่าคุ้มครองหลายเรื่องจริงๆแล้วก็ดูน่าเชื่อถือนะครับ

2021.01.20 15:21

ARM

@Nako ผมว่าเอาแค่ในประเทศก่อนดีกว่าครับ เพราะตอนนี้ผมว่า เดินทางไปต่างประเทศลำบาก แต่ถึงแม้ว่าคุณจะเดินทางไปต่างประเทศ ยังไงประกันการเดินทางก็ดีที่สุดครับ แต่ถ้าประกันสุขภาพเหมาจ่ายตัวนี้ คุ้มครองกรณีเจ็บป่วยที่ต่างประเทศให้ด้วย มันก็ดี แต่ตอนนี้ไปไหนไม่ได้ ก็มาดูความคุ้มครอง ค่ารักษาพยาบาลสุขภาพกับอุบัติเหตุ ที่ใช้ได้ในประเทศก่อนละกัน

2021.03.08 5:44

วงศ์รักษ์

ประกันสุขภาพของเจ้านี้ มีให้เราได้เลือกถึง3แผนการคุ้มครองครับ อยู่ที่ว่าคุณต้องการวงเงินคุ้มครองในการรักษาที่เท่าไรครับ อันนี้คุณต้อวเป็นคนตัดสินใจเองนะครับว่าแถวที่บ้านคุณเป็นโรงพยาบาลแบบไหน เสียค่าใช้จ่ายอะไรเท่าไรครับ อย่างถ้าเป็นของผม ผมสมัครแค่แผนแรกก็น่าจะพอแล้วครับ การคุ้มครองครอบคลุมพอดีสำหรับที่ผมอยู่

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ประโยชน์ จากดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้บ้างครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาในขณะนี้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มี 3 แบบแผนที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับ กรมทัณฑ์การคุ้มครองนี้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีตัวเลือกสำหรับบริการแบบแผนอื่นอีกไหมคะ ให้เลือกใช้บริการ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี