Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีตัวเลือกสำหรับบริการแบบแผนอื่นอีกไหมคะ ให้เลือกใช้บริการ

สนใจอยากจะใช้บริการดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพ ก็ดูเหมือนว่า สามารถที่จะครอบคลุมทั้งเรื่องค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าผ่าตัด โดยที่ไม่มีรีมิตจ่ายตามจริงอีกด้วย เลยอยากจะทราบเกี่ยวกับตัวเลือกที่ให้เลือกใช้บริการได้ค่ะ ว่ามีแบบแผนให้เลือกแบบไหนบ้าง จะได้เปรียบเทียบความคุ้มค่าก่อนจ่ายค่าเบี้ยประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

YoYo2075'66

มีทั้งหมด 3 แผนนะของดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีน่ะครับ เรียงจากวงเงินความคุ้มครองน้อยไปหามาก ก็จะมี ซูเปอร์ แกรนด์ และอัลตร้า อย่างที่ผมบอกล่ะครับว่ามันต่างกันที่วงเงินคุ้มครองในแต่ละปี เรื่องรายละเอียดของความคุ้มครองมันก็เหมือนกันล่ะ อีกอย่างที่ไม่เหมือนก็คือ ค่าเบี้ยประกันภัยนั่นล่ะครับ

2020.11.29 15:33

หนุ่ม

เพื่อที่จะได้รับเงินทุนประกันแตกต่างกันไปสำหรับทั้ง 3 แบบแผน ผมขอแนะนำเลยนะครับว่า ขึ้นอยู่กับการมีเงินหรือรายรับของเราที่จะสามารถจ่ายได้ แน่นอนว่าให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุและทุนกรมธรรม์ที่เราจะได้รับก็ค่อนข้างแตกต่างกันเยอะ ถ้าจ่ายได้ก็เลือกแบบแผน ultra ไปเลยครับ จะได้ช่วยเหลือค่าใช้จ่ายเมื่อต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลได้ดีที่สุด

2020.12.04 14:36

Nana

มันก็จะมีแต่ละระดับให้คุณเลือกเลยครับเรียงจากน้อยไปมากถ้าคุณชอบที่จะคุ้มครองมากก็เลือกแผนสูงเช่นเขาเรียกว่าแผนซุปเปอร์เอ็กซ์คลูซีฟ-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี แค่นี้ดีครับคุ้มครองค่อนข้างครอบคลุมไม่ว่าจะเป็นโรคเล็กโรคใหญ่ในประเทศต่างประเทศ ผ่าตัดเล็กหรือผ่าตัดน้อยหรือค่าโรงพยาบาลค่าอาหารหรือค่าห้องพยาบาลแค่นั้นก็พอครอบคลุมจริงๆนะสำหรับประกันตัวนี้

2021.01.20 15:21

ARM

ก็เหมือนที่คนอื่นว่ามานั่นแหละครับ มีทั้งหมด 3 แบบแผนด้วยกัน ส่วนวงเงินคุ้มครองก็มีตั้งแต่ 5 แสนบาทจนถึง 3 ล้านบาท อยู่ที่จขกทเลยครับว่าอยากจะได้วงเงินคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลเท่าไหร่ ส่วนค่าเบี้ยประกันเนี่ยผมว่าถ้าอยากรู้ชัดเจนก็น่าจะต้องติดต่อสอบถามกับ f w d ครับเขาไม่มีบอกไว้ในเว็บไซต์ พูดถึงก็เป็นประกันสุขภาพที่น่าสนใจนะ

2021.03.08 5:47

วงศ์รักษ์

เขามี3แผนการคุ้มครองให้เราเลือกแบบที่เพื่อนๆบอกเอาไว้ครับ แต่ถ้าจะถามว่าเอาตัวไหนดีใน3แผนการคุ้มครอง ผมขอ เลือก แผนที่2 ครับ เพราะว่าค่าเบี้ยอยู่ตรงกลางพอดีครับ แล้ววงเลินคุ้มครองกรณี เหม่าจ่ายก็ได้ที่ 1ล้านบาท อันนี้เขารวม ค่ารักษา ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าหมอเยี่ยมไข้ ค่ายา ผมว่า ก็ค่อนข้างได้เยอะแล้วครับ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ประโยชน์ จากดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้บ้างครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาในขณะนี้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มี 3 แบบแผนที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับ กรมทัณฑ์การคุ้มครองนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี