Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาในขณะนี้ไหมครับ

ใครๆที่สำหรับใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยของตัวเองเอาไว้ ก็คงอยากจะรู้ใช่ไหมครับว่าสามารถได้รับการคุ้มครอง ในกรณีที่ได้รับการติดเชื้อไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดอยู่ตอนนี้ไหม เพื่อที่จะสามารถไว้วางใจกรมธรรม์ของตัวเองได้ ผมอยากรู้ด้วยว่าดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ที่ผมสมัครใช้บริการอยู่จะให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

maprao785 ;-)

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เป็นประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองแบบเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลตามจริง หากผู้เอาประกันภัยเข้ารับรักษาตัวในโรงพยาบาลด้วยอาการต่างๆก็ได้รับความคุ้มครองอยู่แล้ว แต่ถ้าตรวจพบว่าติดเชื้อไวรัสโคโรน่าก็ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงต่อนะคะ ต้องถามตัวแทนหรือถามกับบริษัทแล้วล่ะ

2020.11.30 1:33

ออฟ

สามารถที่จะช่วยให้การคุ้มครองในเรื่องและในกรณีเข้ารับการรักษาเป็นผู้ป่วยในได้นะครับ ถ้าเราติดเชื้อหรือเจ็บป่วยต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลก็สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องค่าใช้จ่ายอยู่แล้ว ถ้าเราถูกรับตัวเป็นผู้ป่วยในนะครับ เพราะว่าเป็นโรคระบาดที่ส่งผลต่อสุขภาพของเรา แต่ถ้าไม่มั่นใจแนะนำว่าให้สมัครประกันเสริมโคโรน่าไว้ก็ได้

2020.12.05 13:42

Nana

น่าจะมีส่วนคุ้มครองนะครับเพราะว่าเขาบอกว่าคุ้มครองไม่ว่าจะเป็นโรคเล็กโลกใหญ่ค่าห้องพยาบาลค่าล้างไตค่าผ่าตัดคิดว่าถ้าป่วยเป็นโคโรน่าไวรัสก็ต้องมีค่าพื้นฐานพรุ่งนี้ด้วยคุณมีความเสี่ยงที่จะเป็นโคโรน่าไหมหรือโควิด ถ้ามีความเสี่ยงมากซื้อประกัน covid อีกสักตัวก็ดีนะเดี๋ยวนี้ไม่แพงมาก เพื่อความสบายใจแล้วก็ตรงสายของเขาด้วย ลองดูครับ

2021.01.20 15:22

August

@Nana ก็ใช่นะที่ประกัน covid เดี๋ยวนี้ไม่แพง แต่เพื่อความแน่ใจเพื่อที่จะไม่ต้องซื้อประกันซ้ำซ้อน เราว่าโทรไปถามบริษัทกันดีกว่าว่าคุ้มครองโรคระบาดโควิคไหม เพราะประกันสุขภาพอาจจะยกเว้นความคุ้มครองเรื่องโรคระบาดก็ได้ ที่จริงในสัญญากรมธรรม์เขาก็มีบอกแหละ ลองอ่านดูก็ได้นะคะ อันนี้บอกกับจขกท. นะ เพราะถ้าเกิดประกันนี้คุ้มครองโรคระบาดด้วยก็จะได้ไม่ต้องซื้อประกัน covid เพิ่ม

2021.03.08 5:54

โภคา

ผมว่าตอยที่เขาไปรักษาตัวตอนแรก เอาอาจตีว่าเราเจ็บป่วยทั่วไปครับ อาจได้รับการคุ้มครองอยู่ครับ แต่ถ้าผลตรวจออกมาว่าเรามีเชื้อ โควิด-19 อันนี้ผมว่าทางประกันน่าจะไม่ให้แล้วครับ เพราะเขาถือว่า โควิด-19เป็นโรคที่อุบัติ ขึ้นมาใหม่ครับ ถ้าเอาให้แน่ใจเลยซื้อประกันโควิดแบบที่เพื่อนๆบอกเลยครับ ได้รับการคุ้มครองแน่นอนครับ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ประโยชน์ จากดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้บ้างครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มี 3 แบบแผนที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับ กรมทัณฑ์การคุ้มครองนี้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีตัวเลือกสำหรับบริการแบบแผนอื่นอีกไหมคะ ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี