Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

ผมอยากพูดถึงเกี่ยวกับการคุ้มครองโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นในอนาคต สำหรับดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงในเรื่องของโรคอะไรบ้างครับ เพื่อที่จะเห็นถึงความคุ้มค่าของบริการ ถ้ามีการคุ้มครองหลายๆโรค ผมอยากจะบอกเพื่อนๆให้สมัครใช้บริการด้วย เป็นการป้องกันความเสี่ยงที่จะเป็นโรคได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

maprao785 ;-)

เราก็ไม่เห็นนะว่าสิทธิประโยชน์จากดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีจะให้ความคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงอะไรบ้าง เห็นแค่ว่าให้ความคุ้มครองแบบเหมาจ่ายอย่างเช่น ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวันสำหรับห้องพักปกติและห้องผู้ป่วยหนัก ค่าผ่าตัด ค่าเคมีบำบัด ค่ารังสีบำบัด ประมาณนี้น่ะค่ะ ป่วยอะไรก็ใช้ได้หมดมั้งคะ

2020.11.30 1:45

ก้าว

เป็นแฟนกันทั่วๆไปไม่ได้ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงนะครับ มีการคุ้มครองการบาดเจ็บจากอุบัติเหตุฉุกเฉินได้ด้วย มีบริการให้ความช่วยเหลือเมื่อฉุกเฉินได้ด้วย สำหรับใครที่เป็นห่วงเรื่องของความเจ็บป่วยแนะนำว่าให้เลือกใช้บริการของประกันภัยนี้เอาไว้ดีกว่านะครับ ก็มีวงเงินสูงสุดในการคุ้มครองถึง 3 ล้านบาทเลยทีเดียว

2020.12.05 13:44

Nainai

ใช่ครับสำหรับ ประกันสุขภาพแผนดิเอ็กซ์คลูซีฟ-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงมากมายครับอย่างเช่นมะเร็ง ไตหรือหัวใจวายหรือถ้ามีโรคที่ต้องรักษาเป็นประจำเช่นล้างไตหรือเปลี่ยนถ่ายเท่าหัวใจก็คุ้มครองในส่วนของค่ารักษาพยาบาลและห้องพยาบาลค่าอาหารหรืออุปกรณ์ต่างๆด้วยวงเงินการเบิกก็ขึ้นอยู่กับแผนของคุณว่าคุณทำกรมทัณฑ์ตัวไหนไว้อาจจะเริ่มต้นที่ 5 เเสนบาทจนถึง 1 ล้านบาทหรือ 3 ล้านบาท

2021.01.20 15:22

August

@Nainai เราก็คิดว่าอย่างนั้นค่ะ เพราะเป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่าย ไม่ว่าจะเจ็บป่วยแบบไหน ก็น่าจะคุ้มครองนะคะ อย่างเช่นป่วยขึ้นมาก็เข้าโรงพยาบาล ปรากฏว่าตรวจพบว่าเป็นโรคหัวใจคิดว่าประกันก็จ่ายให้นะสำหรับค่ารักษา ก็จะเหมารวมอยู่ในวงเงิน ที่ผู้เอาประกันทำเอาไว้อยู่ที่ว่าเลือกแบบแผนไหน แต่ถ้าเป็นโรคร้ายขึ้นมา แล้วเรื่องแบบแผนที่ให้วงเงินหลักล้านก็คงดีนะ

2021.03.08 5:57

โภคา

ประกันสุขภาพ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ตัวนี้ไม่ได้ให้การคุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงนะครับ ใช้ได้เฉพาะกรณีเจ็บป่วยที่ต้องเข้ารับการรักษาครับ แต่ถ้าเจ็บป่วยจากมะเร็ง อาจต้องคุยกับทางประกันอีกทีครับ เพราะอันนี้เราเข้าไปแบบไม่ทราบอาการของเรา แต่ขั้นต้นประกันตัวนี้จ่ายให้อยู่แล้วครับ แถม ประกันตัวนี้ ต้องคอยเชควงเงินที่ใช้ในการรักษานะเพราะเขาจ่ายเป็นปีครับไม่ใช่ต่อครั้งนะ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ประโยชน์ จากดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้บ้างครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาในขณะนี้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มี 3 แบบแผนที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับ กรมทัณฑ์การคุ้มครองนี้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีตัวเลือกสำหรับบริการแบบแผนอื่นอีกไหมคะ ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี