Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ประโยชน์ จากดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้บ้างครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องรู้ที่จะทำให้เรา ไม่สามารถใช้บริการของประกันสุขภาพนี้ได้ เพราะผมอยากได้รับผลประโยชน์อย่างเต็มที่จากกรมธรรม์นี้ เลยอยากจะสอบถามเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้งานก่อน เพื่อที่จะเรียกหลีกเลี่ยงช่องทางที่จะทำให้ผมไม่ได้รับการคุ้มครองด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

maprao785 ;-)

เป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายนะคะสำหรับดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีน่ะค่ะ ดังนั้น ประกันนี้ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพและความเจ็บป่วย อย่างเช่น ค่ารักษาพยาบาลในฐานะผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยใน อันเนื่องมาจากความเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุก็ใช้ได้ พวกค่าผ่าตัด ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ก็คุ้มครองด้วยนะคะ

2020.11.30 1:50

ช้าง

ถ้าหากว่ามีการตรวจพบว่าเราเป็นโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ เราจะไม่สามารถใช้บริการหรือการคุ้มครองใดๆในเรื่องนี้ในเรื่องของค่าใช้จ่ายครับ และถ้ามีการตรวจสอบว่าอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเรามาจาก การใช้เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์แล้วเราก็ไม่ได้รับการคุ้มครองนะครับจากอุบัติเหตุ แล้วเราต้องเข้าใจว่าไม่ใช่ทุกโรคร้ายแรงที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้

2020.12.05 13:46

Nainai

อาจจะมีหลายสาเหตุที่ทำให้คุณไม่ได้รับเงินจากประกันสุขภาพแผนดิเอ็กซ์คลูซีฟ-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อย่างเช่น การรักษานั้นอาจจะไม่ครอบคลุมสำหรับประกันสุขภาพที่คุณซื้อหรือโรคเฉพาะที่เกิดขึ้นโดยที่ไม่ได้ระบุไว้ในเงื่อนไขของการทำประกันสุขภาพแผนนั้นๆเช่นประกันนี้ให้การคุ้มครองค่อนข้างครอบคลุมนะครับแต่ก็อาจจะมีในบางกรณีจริงๆที่เบิกไม่ได้อันนี้ต้องดูเป็นรายๆไปครับ

2021.01.20 15:23

August

@ช้าง เป็นเรื่องที่น่าคิดเหมือนกันนะคะสำหรับ ความคุ้มครองอุบัติเหตุ ก็ต้องดูด้วยว่าเกิดอุบัติเหตุจากสาเหตุอะไร ถ้าอุบัติเหตุที่เกิดเกิดจากความตั้งใจของเราหรือความประมาทของผู้เอาประกันเองบริษัทประกันก็มีสิทธิ์ที่จะไม่จ่ายให้ด้วยเหมือนกันนะ ใครซื้อประกันอุบัติเหตุหรือสุขภาพอะไรเอาไว้ก็ต้องคิดเรื่องนี้ด้วยนะคะ บางครั้งการยกเว้นความคุ้มครองก็ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขเสมอไป

2021.03.08 5:59

สุภาวดี

เรื่องการไม่คุ้มครองนี้เป็นอะไรที่ต้องเชคเลยนะคะ เพราะไม่อย่างนั้นอาจเสยโอกาสได้คะ มีบางคนคะก่อนที่จะซื้อประกันสุขภาพเคยมีโรคร้ายแรงแต่รักษาหายแล้ว ไปซื้อประกันแบบนี้แหละคะ ปรากฏว่าโรคที่เคยเป็นกลับมาอีก ผลสุดท้ายทางประกันก็ยกเลิกการคุ้มครองไป แบบนี้มันช่างน่าเสียดายจริงๆคะ เวลาที่จะทำต้องถามตัวแทนประกันให้ดีๆเลยคะ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาในขณะนี้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มี 3 แบบแผนที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับ กรมทัณฑ์การคุ้มครองนี้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีตัวเลือกสำหรับบริการแบบแผนอื่นอีกไหมคะ ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี