Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถจักรยานยนต์ หายากมากนะครับที่จะหากรมธรรม์ประกันภัยมาคุ้มครอง ผมก็ใช้รถจักรยานยนต์บ่อยๆ สำหรับกรมธรรม์ประกันภัยของผมเอง ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมครับ ก็อยากจะได้รับการรักษาจากโรงพยาบาลดีๆ ของเอกชนนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องจ้อย(•ˋ _ ˊ•)

ผมเคยดูเหมือนกันเรื่องความคุ้มครองจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับรถจักรยานยนต์ ที่เป็นประกันสุขภาพพ่วงกับอุบัติเหตุน่ะครับ หลายฉบับจะให้ความคุ้มครองแค่ 50% ขอวงเงินประกันเท่านั้น แต่ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีไม่ได้บอกนะว่าค่ารักษาพยาบาลที่ให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุเป็นรถประเภทไหน ได้ทั้งหมดมั้งครับ

2020.11.30 1:55

ออฟ

สามารถให้การคุ้มครองในกรณีได้รับบาดเจ็บจากอุบัติเหตุนะครับ ถึงแม้ว่าจะเป็นผู้ป่วยนอกสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ตลอด 24 ชั่วโมง จะช่วยให้เราสามารถมีความมั่นใจว่าสมัครใช้บริการไปแล้วไม่ใช่แค่ความเจ็บป่วยที่สามารถเบิกได้ แต่เมื่อเราเจออุบัติเหตุที่ทำให้ต้องเข้ารับการรักษาพยาบาลก็สามารถเบิกเงินค่ารักษาได้ด้วยเช่นกัน

2020.12.05 13:48

Lopo

ได้แน่นอนครับในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุคุณสามารถเก็บบิลเงินสดหรือใบรับรองแพทย์หรือหลักฐานต่างๆที่แสดงถึงการเบิกจ่ายเงินแล้วติดต่อกับตัวแทนของประกันผมคิดว่าสำหรับแผนประกันแผนดิเอ็กซ์คลูซีฟ-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เขาช่วยคุณที่รักษาเยอะอยู่นะครับอาจจะคุณใช้ห้องพยาบาลแบบที่ดีๆได้แล้วก็เลือกโรงพยาบาลดีๆเลยก็ได้ในการรักษา

2021.01.20 15:23

MiMi

@Lopo คิดว่าไม่ต้องสำรองจ่ายนะคะถ้าเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาล ในเครือที่ประกันคุ้มครอง ก็คือค่ารักษาก็จะเหมารวมอยู่ในวงเงินเดียวกันกับที่ผู้เอาประกันเลือกเลยค่ะ ก็คือวงเงินนี้เบิกค่ารักษาได้ทั้งเจ็บป่วยแล้วก็อุบัติเหตุเลย แต่ก็ต้องเป็นอุบัติเหตุฉุกเฉินที่เกิดขึ้นภายใน 24 ชั่วโมงนั้นนะถ้าเกิน 1 วันไปแล้ว ก็จะเบิกค่ารักษาไม่ได้

2021.03.08 6:2

สุภาวดี

ได้รับการคุ้มครองอยู่แล้วคะ เพราะในสัญญาของประกันสุขภาพตัวนี้เป็นแบบเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลคะ เขาคิดรวมวงเงินคุ้มครองเป็นปีคะ อย่างถ้าคุณเลือกแผนการคุ้มครองที่1 เขา มีวงเงินค่าใช้จ่ายให้เรา ที่5แสนบาท ดังนั้นไม่ว่าจะป่วยมาหรือว่าอุบัติเหตุมา เขาก็ให้การคุ้มครองเราคะ แต่ถ้าเราใช้จนครอบ 5แสนอันนี้เราต้องควักจ่ายเองคะ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ประโยชน์ จากดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้บ้างครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาในขณะนี้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มี 3 แบบแผนที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับ กรมทัณฑ์การคุ้มครองนี้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีตัวเลือกสำหรับบริการแบบแผนอื่นอีกไหมคะ ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี