Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองค่ะ

อยากทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการคุ้มครองของ เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้ สำหรับตัวฉันเองการสมัครใช้บริการประกันภัยนี้ก็เพื่อ ฉันเองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโดยเฉพาะ แล้วถ้ายังมีโรคร้ายแรงที่จะไม่คุ้มครอง จะได้เลือกประกันเสริมด้วยการคุ้มครองต่อไปค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Linlanee%%

เราไม่รู้หรอกนะว่าเอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้าง รู้แต่ว่าให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงตั้ง 50 โรค ซึ่งมันเยอะมากเลยนะคะ จะมีโรคร้ายแรงอะไรที่คุณมีความเสี่ยงจะเป็นแล้วประกันนี้ไม่ให้ความคุ้มครองอีกเหรอ มันจะมีโรคแปลกประหลาดมากกว่าโรคพวกนี้เหรอคะ คุณค่อยๆตรวจสอบดีกว่านะ

2020.11.30 2:19

พาคิน

ต้องดูนะคะว่าโรคอะไรที่ผู้คนไม่ค่อยเป็นกันนั่นแหละค่ะ เป็นโรคที่มีความเสี่ยงน้อยมากที่จะเกิดขึ้นหนึ่งในหมื่นหรือหนึ่งในพันนั่นแหละค่ะถึงจะไม่ได้รับการรักษา ขึ้นอยู่กับการรักษาด้วยนะคะว่าทำยากมากแค่ไหนจ่ายแพงแค่ไหน พ่อบางโรคที่เกิดมาเดี๋ยวนี้เราก็ไม่รู้จักด้วยซ้ำ แต่ทำเอาไว้ดีกว่าค่ะเพราะว่าอย่างน้อยครอบคุมตั้ง 50 โรค

2020.12.05 13:54

Lopo

ต้องถามก่อนว่าคุณเป็นโรคอะไรหรือครับหรือมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคอะไรไหมผมว่าน่าจะมีบางโลกนะที่เขาไม่คุ้มครองเพราะว่าไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขที่เขาระบุไม่แน่ใจว่าโคโรน่าไวรัสเป็นโรคที่ระบุในประกันสำหรับแผนเอฟดับบลิวดี-เฮลท์ตี้-แมกซ์-ประกันสุขภาพ ได้คุ้มครองหรือไม่อันนี้ไม่รู้นะครับแต่คิดว่าน่าจะช่วยเรื่องค่ารักษาพยาบาลต่างๆเช่นค่าอาหารค่าห้องโรงพยาบาลหรือหมอ

2021.01.20 16:4

Demo

โรคที่ประกันสุขภาพส่วนใหญ่ไม่คุ้มครอง ก็น่าจะเป็นโรคที่เกี่ยวกับเชื้อ HIV นะ เท่าที่เคยอ่านเงื่อนไขการยกเว้นความคุ้มครองของประกันสุขภาพตัวอื่นๆซึ่งประกันตัวอื่นที่เราอ่านก็เป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายคุ้มครองโรคร้ายหลายโรคเหมือนกันคล้ายๆตัวนี้เลย แล้วก็ยังมีอีกหลายๆบริษัทด้วยที่เราเคยอ่านเจอก็เลยคิดว่าประกันตัวนี้น่าจะไม่คุ้มครองโลกนี้เหมือนกันนะ

2021.03.08 13:20

7-2-3 tew

@Demo น่าจะเป็นอย่างที่คุณว่า เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ไม่น่าจะคุ้มครองโรคที่เกี่ยวกับเชื้อ HIV ประกันของที่อื่นก็ไม่น่าจะให้ความคุ้มครองกโรคที่เกี่ยวกับเชื้อ HIV นะครับ เท่าที่ผมเคยดูรายละเอียดความคุ้มครองของประกันมา ยังไม่เคยเห็นประกันของที่ไหนให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย แต่ประกันนี้ก็คุ้มครองหลายโรคมากนะ

2021.04.14 16:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับที่ให้การคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีการคุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้ไม่ต้องรักษาตัวนานๆไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีแบบแผนอื่นๆให้เลือกใช้บริการเพื่อเปรียบเทียบไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ ให้การคุ้มครองมีเรื่องโรคระบาดที่กำลังเกิดขึ้นในตอนนี้ไหมคะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหนบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี