Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ในการคุ้มครอง

ฉันทำงานอยู่ที่จังหวัดภูเก็ต ได้ยินมาเกี่ยวกับประกันภัยที่เพื่อนสมัครใช้บริการ เพื่อนๆก็เลยแนะนำให้ฉันได้สมัครใช้บริการด้วย สำหรับโอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการคุ้มครองดีๆอะไรบ้างคะ ที่จะช่วยให้ฉันสามารถได้รับประโยชน์จากการคุ้มครอง ก็ดูเหมือนว่ามีการเสียค่าเบี้ยประกันภัยด้วย ก็เลยอยากจะเปรียบเทียบกับความคุ้มค่าที่ต้องจ่ายด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ละลายmelt😌

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เป็นประกันที่ช่วยแบ่งเบาค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยนอกครับ รับค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกได้สูงสุด 30 ครั้งต่อปีและยังคุ้มครองเมื่อเจ็บป่วยฉุกเฉินด้วย สามารถเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลและคลินิกในเครือข่ายมากกว่า 400 แห่งทั่วประเทศโดยไม่ต้องสำรองจ่ายด้วยนะครับ แต่ที่แน่ๆ อย่าลืมดูค่าเบี้ยประกัน

2020.11.30 3:48

ใจ

สะดวกมากเลยนะครับเพราะว่าเราไม่ต้องพกเงินสดไม่ยุ่งยากอีกต่อไป เมื่อเราสมัครใช้บริการของกรมธรรม์ก็จะมีบัตร fwd ติดกระเป๋าไว้เพื่อที่จะช่วยให้เราเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลหรือคลินิกเครือข่ายได้สะดวก โดยที่เมื่อเราเจ็บป่วยฉุกเฉินเมื่อไหร่ก็สามารถเข้ารับการรักษาได้หรือการตรวจได้เลย แต่ตรงส่วนนี้ไม่รวมค่าใช้จ่ายในการเดินทางนะคะ

2020.12.05 14:2

Nanasara

เข้ารับการรักษาได้โดยที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่าย สามารถใช้บัตรเอฟดับบลิวดี แคร์การ์ด ที่โรงพยาบาลในเครือได้ทันที สามารถสมัครได้ตั้งแต่ อายุ 6-65 ปี นี่ผมคิดว่าดีมากเพราะว่าหลายครั้งที่เกิดอุบัติเหตุเราไม่ได้พกเงินสดหรือพกอะไรที่จะได้ทันทีแต่ในประกันให้เขียนว่าไม่ต้องสำรองจ่ายเราสามารถรักษาได้ทันทีเมื่อเกิดอุบัติเหตุบางครั้งคนรอทำเรื่องจนตายตรงเตียงอุบัติเหตุก็มีเยอะนะครับอันนี้ผมคิดว่าสำคัญมาก

2021.01.20 16:6

ภิรมณ์

@Nanasara คุณก็พูดเวอร์ไปนะครับ ผมว่าต่อให้มีประกันนี้ถ้าหมอหรือพยาบาลรักษาช้าก็ตายก่อนได้รับการรักษาได้เหมือนกันแหละ ไม่ใช่ว่ามีประกันนี้แล้วจะได้รับสิทธิพิเศษอะไรหรอก แต่ประกันนี้ ก็ดีนะผมไม่ได้ว่าอะไร คุ้มครองผู้ป่วยนอก ไม่ว่าจะเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุ มันก็ดีตรงที่ว่าเราไปโรงพยาบาลดีๆได้โดยไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่าย

2021.03.09 6:6

สท้าน

เห็นประกันตัวนี้แล้วนึกถึงเหมือนกับของที่พ่อผมทำเอาไว้ครับ แต่ของพ่อเป็นของ เจ้าสี แดง ครับ การคุมครอง นี้เหมือนกันเลยครับ เวลาที่ดจ็บป่วยเล็กๆน้อยๆไม่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลแล้วครับ สรมารถได้รับการคุ้มครองเลยครับ แถมวงเงินที่ได้ตัวนี้มีให้เลือกหลายบาทเลยครับ สำหรับใครที่มองหา อาจเป็นทางเลือกก็ได้นะครับ

2021.04.15 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างคะสำหรับกรมธรรม์นี้

โอพีดี พลัส / เอฟดับบลิวดี

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่จะได้รับการชดเชยเงินสำหรับ โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งด้วยไหมครับ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเครมประกันภัยไหมคะ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการใช้ในการเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เดินทางไปต่างประเทศสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี