Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการใช้ในการเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

เพื่อนในที่ทำงานอายุ 45 ปีแล้ว อยากจะแนะนำให้เขาใช้บริการประกันภัยเหมือนกันกับฉัน สำหรับโอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถที่จะสมัครใช้ได้ไหมคะ แล้วอยากจะทราบด้วยว่ามีการกำหนดอายุของผู้สมัครใช้บริการไว้ด้วยไหม เพื่อที่จะได้ทราบเงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องนี้ จะได้แนะนำคนอื่นๆถูกเพื่อที่จะมาใช้บริการกันอีกค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BillyBilly(。_。)

เจ้าของกระทู้แนะนำโอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีให้กับเพื่อนได้เลยครับ เพราะว่าเงื่อนไขของอายุผู้สมัครประกันนี้ คือ อายุ 6 - 65 ปี สามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้ถึงอายุ 70 ปีครับ แต่ก็ดูเรื่องแผนประกัน ค่าเบี้ยประกันด้วย ว่าสมกับความคุ้มครองที่คุณจะได้รับหรือไม่ ยังไงตัวเราเองก็ต้องรักษาสุขภาพของเราให้ดีด้วยนะครับ

2020.11.30 3:54

กอล์ฟ

มีการกำหนดอายุไม่เกิน 65 ปีด้วยนะครับ และเป็นการทำประกันภัยกับต่ออายุได้ปีต่อปี ถ้าเราอยากจะได้รับเงินคุ้มครองสำหรับเมื่อเกิดอุบัติเหตุ หรือต้องการเข้ารับการปรึกษาหมอแบบทันท่วงทีก็แนะนำว่าให้ใช้บริการของประกันภัยนี้ไว้ สามารถที่จะเบิกเงินค่ารักษาได้ตามแบบแผนที่เราเลือกเลยนะครับ ต้องดูดีๆก่อนว่าเราเลือกแบบแผนไหนถึงจะเหมาะ

2020.12.05 14:3

Nanasara

สามารถสมัครได้ตั้งแต่ อายุ 6-65 ปี และยังช่วยคุณเรื่องการรักษาไม่ว่าจะเป็นการรักษาเล็กหรือการรักษาแบบใหญ่สามารถเบิกจ่ายได้ทันทีครับและไม่ต้องสำรองจ่ายเองด้วยในเครือประกัน ผมก็คิดไว้เหมือนกันครับว่าจะสมัครให้ลูกชายเพราะว่าเขาโตเป็นวัยรุ่นทุกๆวันแล้วบางครั้งขี่รถเร็วด้วยแล้วก็มีโรคโคโรน่าไวรัสที่ระบาดปัจจุบันคิดว่าอันนี้น่าเป็นห่วงเพราะว่าถึงแม้วัยรุ่นติดน้ำไม่ตายแต่ใช้ค่าใช้จ่ายเยอะแน่ก็เลยประกันนี้ค่อนข้างช่วยผมนะ

2021.01.20 16:6

ภิรมณ์

@Nanasara เอาตามความเป็นจริงนะครับไม่ใช่ว่าทำประกันตัวนี้แล้วจะคุ้มครองเราตั้งแต่เริ่มทำไปจนถึงอายุ 65 นะ มันอยู่ที่ว่าแต่ละปีคุณจะต่อประกันตัวนี้หรือเปล่า เพราะประกันสุขภาพตัวนี้เป็นประกันปีต่อปีนะครับ แต่ถ้าคุณรู้สึกว่าใช้แล้วคุ้มก็ซื้อต่อจ่ายเบี้ยต่อได้จนถึงอายุ 70 เลย แต่จะไม่ต่อก็ได้ มันไม่ใช่ประกันระยะยาวที่ต่ออายุอัตโนมัตินะ

2021.03.09 6:9

สท้าน

กรณีที่เขาบอกว่าสามารถต่ออายุไปได้จนถึง70ปี แสดงว่าต้องเป็นคนที่เคยซื้อประกันสุขภาพตัวนี้มาก่อนแล้วใช่ไหมครับ แต่ขอทราบได้ไหมครับ ว่าถ้าเราอายุ 65ปีพอดีแล้วไปซื้อประกันสุขภาพตัวนี้ ในปีถัดไปเรายัสามารถซื้อได้ต่อเนื่องไหมครับ เพราะว่าพิ่งเข้าร่วมการคุ้มครองกับเขาแค่ปีเดียว แบบนี้เราสามารถซื้อได้ไหมครับ

2021.04.15 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างคะสำหรับกรมธรรม์นี้

โอพีดี พลัส / เอฟดับบลิวดี

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่จะได้รับการชดเชยเงินสำหรับ โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งด้วยไหมครับ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเครมประกันภัยไหมคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ในการคุ้มครอง

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เดินทางไปต่างประเทศสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี