Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งด้วยไหมครับ

กำลังหาประกันภัยเพื่อดูแลเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้นกับตัวเอง อ๋อถ้าต้องจ่ายคนเดียวบอกเลยครับว่าหาประกันมาช่วยเหลือดีกว่า และสำหรับโอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถที่จะคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงหรือโรคมะเร็งได้ไหมครับ ผมอยากจะสมัครใช้บริการของประกันภัยนี้แหละ แต่ไม่มั่นใจเรื่องนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BillyBilly(。_。)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีเป็นประกันสุขภาพที่เน้นเรื่องการรักษากร๊ที่เป็นผู้ป่วยนอกนะครับ ผู้เอาประกันภัยสามารถรับค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกได้สูงสุด 30 ครั้งต่อปี และยังคุ้มครองเมื่อเจ็บป่วยฉุกเฉินอีกด้วย ไม่ได้มีบอกเรื่องการคุ้มครองโรคมะเร็งหรือโรคร้ายแรงนะครับ ของเอฟดับบลิวดีเองก็มีนะประกันอย่างที่คุณต้องการน่ะ

2020.11.30 4:1

แอน

ไม่ได้มีเงื่อนไขนะคะ เพราะว่าผลประโยชน์ก็บอกไปอยู่แล้วว่าให้การคุ้มครองเมื่อเป็นผู้ป่วยนอก เมื่อต้องการเข้ารับการรักษาเนื่องจากเหตุฉุกเฉิน อุบัติเหตุเล็กน้อยหรือความเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นเล็กน้อย แต่เมื่อต้องนอนหรือรักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลไม่มีการคุ้มครองในเรื่องนี้นะคะ ก็ว่าดูเหมือนว่าจะเกินงบประมาณครั้งละ 3000 บาทอย่างแน่นอนถ้านอนโรงพยาบาล

2020.12.05 14:6

Arare

ให้การคุ้มครองแน่นอนครับเพราะว่าประกันแผนโอพีดี-พลัส-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองไม่ว่าจะเป็นการเจ็บป่วยแบบเล็กหรือการเจ็บป่วยแบบใหญ่ยิ่งถ้าคุณเป็นมะเร็งแน่นอนครับว่าจะเบิกจ่ายได้แน่นอนแต่คนต้องมีหลักฐานในการจ่ายเงินที่แน่นอนนะครับเช่นใบรับรองแพทย์ใบเสร็จรับเงินต่างๆเก็บไว้ให้ดีครับอาจจะเป็นหลักฐานในการเบิกจ่ายได้ด้วยสู้ๆนะครับกับการรักษาโรคมะเร็ง

2021.01.20 16:7

Weena

@Arere ผมว่าไม่น่าจะจ่ายให้นะครับ เพราะถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งจริงๆ ก็ต้องรักษากันยาว ไม่สามารถรักษาได้ทันทีวันนั้นเดี๋ยวนั้น ก็เลยจะถือว่าเป็นผู้ป่วยนอกก็คงไม่ได้ เบิกค่ารักษา opd ผมว่าก็น่าจะแค่สำหรับคนที่เป็นไข้เป็นหวัดเจ็บคอ หรือเกิดอุบัติเหตุรถล้ม เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินอื่นๆ น่าจะคุ้มครองเรื่องแบบนี้มากกว่า แต่ถ้าเป็นโรคร้ายคงไม่คุ้มครองนะครับ

2021.03.09 6:16

ภัทรภร

ตัวนี้คุ้มครองการรักษา เป็นรายครั้งคะ ไม่คุ้มครองเรื่องของมะเร็งหลอกคะ ถ้าพี่อยากได้รับการคุ้มครองมะเร็งด้วย ของ เอฟดับบิวดี ก็น่าจะมีให้เลือกนะคะ สามารถซื้อเสริมเข้าไปกับประกันสุขภาพตัวหลักได้เลยคะ แต่พูดถึงตัวนี้ก็น่าทำนะคะ อย่างคุณไม่ต้องนอนรักษาตัวก็สามารถได้รับการคุ้มครองในวงเงินที่โอเคเลยนะคะพี่

2021.04.15 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างคะสำหรับกรมธรรม์นี้

โอพีดี พลัส / เอฟดับบลิวดี

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่จะได้รับการชดเชยเงินสำหรับ โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเครมประกันภัยไหมคะ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการใช้ในการเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ในการคุ้มครอง

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เดินทางไปต่างประเทศสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี