Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เดินทางไปต่างประเทศสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ไหมครับ

แล้วผมได้รับอุบัติเหตุก็สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จาก โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ที่ผมสมัครใช้บริการไว้อยู่ แต่เมื่อผมจำเป็นต้องเดินทางไปต่างประเทศเพื่อทำงาน ผมจำเป็นต้องสมัครใช้บริการของประกันเดินทาง เพื่อดูแลและคุ้มครองผมเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุเพิ่มด้วยไหม ไม่ทราบว่าประกันภัยที่ผมใช้อยู่จะคุ้มครองในต่างประเทศด้วยหรือเปล่าครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปุยนุ่น ( *^-^)

ถามถึงความคุ้มครองจากโอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีเมื่อเดินทางไปต่างประเทศว่าจะใช้ได้หรือเปล่า เราว่าไม่ได้นะ เพราะประกันนี้ทำขึ้นสำหรับการใช้งานในกรณีที่เป็นผู้ป่วยยนอก เคลมได้ 30 ครั้งต่อปี แต่ครั้งนึงมีวงเงินที่ใช้ได้ ประมาณ 600-3,000 บาท แล้วแต่แผนประกันที่คุณเลือก จำนวนเงินเท่านี้คงรักษาที่ต่างประเทศไม่ได้นะคะ

2020.11.30 4:7

วิน

ถ้าเดินทางไปต่างประเทศถึงแม้ว่าจะได้รับการคุ้มครอง 3,000 บาทไม่พอหรอกครับ ค่าเงินมันต่างกันผมแนะนำว่าสมัครใช้ในประเทศดีกว่า เขาว่ามีการจำกัดวงเงินในการเข้ารับการรักษาได้แต่ละครั้งไม่เกิน 3,000 บาท ทำให้เหมาะสมสำหรับคนที่มีความเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุมากกว่าครับ แบบว่าคนที่ทำงานขับรถส่งอาหารอะไรแบบนี้ก็เหมาะ

2020.12.05 14:8

Jibi

ต่างประเทศจะมีโรงพยาบาลหลายเครือและก็เกี่ยวข้องกับการรักษา พยาบาลต่างๆ เพื่อให้กระจ่างในเรื่องนี้ต้องดูว่าโรงพยาบาลที่ เข้ารับรักษาอยู่ในเครือของ fwd หรือเปล่า ที่จริงเครือข่ายนี้มีทั่วโลกนะครับแล้วก็โรงพยาบาลส่วนใหญ่เป็นโรงพยาบาลเอกชนซึ่งสามารถเบิกได้โดยตรงถ้าคุณมีอาการแผนโอพีดี-พลัส-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี น่าจะเบิกได้จากโรงพยาบาลในเครือด้วยครับ

2021.01.22 16:22

44/44

@วิน จริงครับ 3,000 บาทคงไม่พอ ขนาดเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลดีๆในประเทศไทย 3,000 บาทผมก็ว่าไม่ค่อยพอเท่าไหร่เลย บางครั้งแค่ฉีดยาเข็มเดียวก็เป็นพันแล้ว อันนี้ในกรณีเจ็บป่วยนะแล้วรวมค่ายาที่หมอจ่ายให้ไปกินที่บ้านอีกละ ไม่ต้องพูดถึงเข้ารับการรักษาที่ต่างประเทศเลยถ้าอย่างนั้น ไม่พอแน่ๆผมก็เลยสรุปว่าประกันนี้คงไม่จ่ายค่ารักษา เมื่อเข้าโรงพยาบาลที่ต่างประเทศแน่ๆ

2021.03.09 6:24

ภัทรภร

555+ จ่ายค่ารักษา พยาบาล สูงสุดที่3พันบาท ต่อการเข้ารักษา1ครั้ง พี่ไปต่างประเทศ คิดว่าเงิน3พันบาทบ้านเราจะสามารถทำอะไรได้คะ ค่าข้าววันเดียวก็น่าจะหมดแล้วไม่คะ เขาไม่คุ้มครองกรณีเดินทางไปต่างประเทศหลอกคะ ถ้าพี่อยากได้ ก็ต้องซื้อประกันที่เขาเรียกกันว่า ประกันการเดินทางคะพี่ มีให้พี่ได้เลือกเลยคะว่าอยากได้วงเงินคุ้มครองแค่ไหนคะ

2021.04.15 15:3

M&M

@44/44 เห็นด้วยคนครับ ไม่พอแน่นอน เวลาเข้าโรงพยาบาลเอกชนขนาดในบ้านเรามีวงเงินคุ้มครอง 1 หมื่นกว่าบาทบางครั้งก็ยังจะต้องจ่ายเพิ่ม ค่ารักษาพยาบาลเดี๋ยวนี้แพงมาก ไม่ต้องไปคิดถึงเข้าโรงพยาบาลที่ต่างประเทศเลยครับ จ่ายยาอย่างเดียว ก็หลายพันแล้ว ที่พูดได้แบบนี้เพราะผมเคยไปเข้าโรงพยาบาลที่ต่างประเทศอยู่ครั้งหนึ่ง ที่ออสเตรเลียครับ

2021.07.21 10:47

Sompol042

แม้ว่าเจ้าของกระทู้จะมี โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีแล้ว เมื่อคุณจะเดินทางไปต่างประเทศ ต้องซื้อประกันเดินทางด้วยนะครับ ผมว่ามันจะตรงจุดกว่า ได้รับความคุ้มครองแน่นอน ช่วงนี้คงยังไม่ค่อยเดินทางไปต่างประเทศกันเท่าไหร่ อยู่ในประเทศก็ต้องระมัดระวังทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุกันด้วย แม้จะมีประกันแต่ก็ต้องระวังครับ

2021.09.05 14:22

Onnn

ชัดเจนแล้ว ทุกๆคอมเม้นก็ตอบจขกทแบบชัดเจนแล้วนะครับ วงเงินของแบบแผน opd จาก f w d วันที่ 5 จะคุ้มครองแค่ค่ารักษาในประเทศเท่านั้นแหละครับ แต่ก็เหมือนบางคนไม่แนะนำนะจะเดินทางไปต่างประเทศยังไงก็ต้องทำประกันการเดินทางอยู่แล้ว บางคนอาจจะไม่ทำก็มี แต่ว่าเพื่อคุ้มครองความเสี่ยง ถ้าเกิดไม่เจ็บป่วยที่ต่างประเทศประกันการเดินทางจะช่วยได้เยอะเลยครับ

2021.09.14 6:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างคะสำหรับกรมธรรม์นี้

โอพีดี พลัส / เอฟดับบลิวดี

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่จะได้รับการชดเชยเงินสำหรับ โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งด้วยไหมครับ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเครมประกันภัยไหมคะ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการใช้ในการเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ในการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี