Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่จะได้รับการชดเชยเงินสำหรับ โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

ผมอยากทราบว่าในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ขึ้นกับผม สำหรับโอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จะช่วยจ่ายสำหรับค่าอะไรบ้างที่เกิดขึ้นที่จำเป็นต้องจ่ายจากการรักษาพยาบาล ได้จากการบริการของโรงพยาบาลที่มีให้กับเรา พ่อไปโรงพยาบาลทีไรเห็นว่ามีค่าใช้จ่ายในส่วนอื่นๆตามมาเป็นขบวนเลย ถ้าเป็นตอนที่เกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินจนทำให้เราไม่ได้สติ เราก็ไม่รู้ว่าต้องจ่ายอะไรอีกเพิ่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปุยนุ่น ( *^-^)

จากที่รู้มาไม่มีเรื่องเงินชดเชยอะไรนะคะ ของโอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีเน้นความคุ้มครองกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอก ผู้เอาประกันภัยสามารถรับค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกได้สูงสุด 30 ครั้งต่อปี ควมถึงความคุ้มครองเมื่อเจ็บป่วยฉุกเฉินด้วย แต่ก็ยกเว้นค่าใช้จ่ายในการเดินทางนะคะ เงินชดเชยอืนๆ ไม่ได้มีการพูดถึงนะ

2020.11.30 4:11

หมาย

สามารถใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลได้เท่านั้นนะคะสูงสุดแค่ครั้งละไม่เกิน 3,000 บาท แต่ถ้าเป็นค่าส่วนอื่นๆที่เกิดขึ้นจากอุบัติเหตุที่มาจากรถยนต์ คิดว่าส่วนต่างอื่นๆก็ไม่สามารถที่จะเบิกได้นะคะ แต่ถ้าเบิกได้ก็ไม่เกินวงเงินนี้ แนะนำว่าถ้าอยากได้รับการคุ้มครองดีๆกว่านี้ก็เลือกกรมธรรม์อย่างอื่นดีกว่าค่ะ เพราะแบบแผนนที่เลือกก็ต้องเป็นแบบสูงสุดด้วย

2020.12.05 14:10

Jibi

รักษาของประกันแผนโอพีดี-พลัส-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จะค่อนข้างครอบคลุมครับเนื่องจากแผ่นนี้เป็นการประกันสุขภาพองค์รวมซึ่งจะครอบคลุมถึงการตรวจสุขภาพประจำปีด้วย น่าจะช่วยคุณ ในเรื่องค่าใช้จ่ายเรื่องการรักษาทั่วไปด้วยเช่นเข้าห้องพยาบาล ค่าอาหาร หรือสิ่งจำเป็นอื่นๆในการรักษา คิดว่าถ้าเทียบกันกับประกันหลายๆตัวแทนนี้ค่อนข้างเวิร์คนะครับ

2021.01.22 16:23

44/44

@ Jibi คุณว่าเวิร์คหรอครับ ผมว่าไม่ค่อยเวิร์คนะ คือก่อนหน้านี้ผมก็ทำประกันอุบัติเหตุเอาไว้วงเงินค่ารักษาต่อครั้งก็หลักหมื่น แต่ตอนนี้อายุมากขึ้นก็เลยอยากจะหาประกันที่คุ้มครองสุขภาพเจ็บป่วย แล้วบัติเหตุควบคู่กันไปด้วย เราก็อยากจะหาเป็น opd นี่แหละครับเพราะผมไม่ค่อยป่วยหนักต้องนอนโรงพยาบาล ก็เลยได้อ่านเงื่อนไขของประกันตัวนี้ผมว่าวงเงินค่ารักษาแต่ละครั้งมันน้อยไป

2021.03.09 6:26

ภัทรภร

ได้ค่ารักษา สูงสุดที่3พันบาท แสดงว่าไม่ได้คุ้มครองอะไรมากมายหลอกคะ คนที่ซื้อประกันแบบนี้เอาไว้เวลาที่ไม่สบายเล็กๆน้อยคะ อย่าง ปวดหัว หรือเป็นหวัดนิดๆหน่อยๆแล้วอยากได้ยากินอะไรแบบนี้คะ เพราะเขาคุ้มครองกรณีเป็นคนไข้นอกเท่านั้นคะ ส่วนใหญ่เขาซื้อติดกับประกันสุขภาพตัวหลักคะ มีไว้ถือว่าช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายเวลาเข้าโรงพยาบาลคะ

2021.04.15 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างคะสำหรับกรมธรรม์นี้

โอพีดี พลัส / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งด้วยไหมครับ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเครมประกันภัยไหมคะ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการใช้ในการเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ในการคุ้มครอง

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เดินทางไปต่างประเทศสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี