Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างคะสำหรับกรมธรรม์นี้

กำลังหากรมธรรม์ประกันภัย โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ในการสมัครใช้บริการอยู่ค่ะ เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับฉัน อยากได้รับการรักษาดีๆจากโรงพยาบาลเอกชน แกจนถึงตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าจะไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหน มีสำนักงานสาขาใกล้บ้านที่สามารถหาได้ง่ายไหมคะ หรือว่าต้องเดินทางไปที่อื่น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปุยนุ่น ( *^-^)

เจ้าของกระทู้อยากสมัครโอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีมากขนาดนี้ เจ้าหน้าที่หรือตัวแทนต้องรีบติดต่อแล้วนะคะเนี่ย พอดีว่าเราไม่ได้ทำงานเกี่ยวกับประกันเลยชวนไปสมัครไม่ได้😄 แต่การสมัครไม่น่าจะหายากนะ โทร.สอบถามกับเจ้าหน้าที่ของบริษัทประกันนี้ก็ได้นี่คะ หรือหาข้อมูลสาขาของบริษัทที่อยู่ใกล้เคียงกับที่ที่คุณอยู่น่ะ

2020.11.30 4:14

แมว

ก็ต้องหาตัวแทนของบริษัท fwd นั่นแหละค่ะ แต่เดี๋ยวนี้มีสามารถสมัครให้ใช้บริการได้ในระบบออนไลน์แล้วนะคะ ทำให้เราสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ง่ายแต่ต้องมีขั้นตอนและระยะเวลา ในการที่เราจะต้องเตรียมเอกสารหรือทำการยื่นใบสมัครกว่าจะได้รับการอนุมัติก็ต้องรอหน่อยค่ะ สมัครไว้เถอะขายดีจะได้เบิกค่ารักษาพยาบาลได้

2020.12.05 14:11

Jibi

มีหลายทางนะครับ Call Center โดยตรงของ fwd ก็มีนะครับในโฆษณาเขาเขียนไว้ส่วนเรื่อง ติดต่อส่วนตัวกลับ คน ที่ให้ขายประกันอันนี้เป็นดีนะครับเพราะว่าถ้าคุณมีอุบัติเหตุหรือว่าต้องการเบิกโดยตรงก็คงติดต่อกับคนที่คุณรู้จักหรือคนที่ขายประกันให้คุณโดยตรงได้ทางระบบออนไลน์ก็ดีเหมือนกันครับแต่ว่าดีคนละแบบถ้าเป็นไปได้ลองโทรถามใครสักคนที่รู้จักกับประกันตัวนี้ด้วยนะครับ

2021.01.22 16:23

44/44

@แมว ถ้าจะสะดวกที่สุดก็อย่างที่คุณแมวบอกเลยค่ะสมัครออนไลน์ผ่านเว็บไซต์ แต่ว่าถ้าจขกท. อยากได้ข้อมูลที่ชัดเจนหรือสงสัยอะไรก็สามารถโทรไปสอบถามได้นะคะ บางที บริษัทประกันอาจจะแนะนำวิธีการสมัครหรือซื้อบริการที่สะดวกสำหรับคุณเพิ่มเติมก็ได้ แต่ส่วนมากเดี๋ยวนี้บริษัทประกันเขาก็อยากให้ลูกค้าซื้อผ่านเว็บไซต์นะ สะดวกทั้งสองฝ่าย

2021.03.09 6:28

พลคิด

ไม่ทราบว่าบ้านอยู่ที่ไหนครับ จะได้แนะนำได้ครับว่าจะไปที่ไหนดีครับ ส่วนใหญ่ ประกัน ของ FWD จะขายตามห้าง ในจังหวัดนะครับ ถ้าเป็นที่บ้านผมเขาจะมาตั้งบูธ ขายประกันบ่อยครับ ยังไง ผมว่าเข้าไปที่เวบประกันของเขาดูครับ อาจจะมีที่อยู่ใกล้ๆบ้านคุณเลยครับ แต่ถ้าไปไม่สะดวกตอนนี้ง่ายครับ สมัครออนไลน์ได้เลยครับง่ายด้วย

2021.04.15 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่จะได้รับการชดเชยเงินสำหรับ โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

โอพีดี พลัส / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็งด้วยไหมครับ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเครมประกันภัยไหมคะ

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการใช้ในการเกี่ยวกับอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ในการคุ้มครอง

โอพีดี พลัส ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เดินทางไปต่างประเทศสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี