Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อต้องรับการรักษาตัวสามารถคุ้มครองในเรื่องค่าห้องพักอย่างไรบ้างคะ

เมื่อเราจำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาลในโรงพยาบาลนานๆ สำหรับซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ช่วยเหลือเราอย่างไรบ้างสำหรับค่าห้องพักในโรงพยาบาลคะ สำหรับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นกับห้องพัก สามารถเกิดได้ไหมได้มากน้อยแค่ไหน เพื่อที่จะสามารถเป็นตัวเลือกในการใช้บริการได้ และมีความมั่นใจเพิ่มขึ้นในบริการค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Roimai385-

ให้ความคุ้มครองเรื่องค่าใช้จ่ายค่าห้องพักเมื่อต้องพักรักษาตัวในโรงพยาบาลด้วยค่ะ ถ้าคุณมีซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุณสามารถเลือกค่าห้องได้ตามใจสูงสุด 7,500 บาทต่อวัน ย้ำว่านี่คือวงเงินสูงสุด ซึ่งมันจะแตกต่างกันตามแบบแผนที่คุณเลือก และยังคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลต่อเนื่อง 30 วัน หลังออกจากโรงพยาบาลด้วยค่ะ

2020.11.30 4:28

ชาติ

แล้วแต่แบบแผนที่เราเลือกนะครับ ถ้าเป็นแบบแผนต่ำสุดเป็นแบบ super care plan s สามารถที่จะเบิกค่าห้องสูงสุดแค่ 1,500 บาทต่อวัน และยังสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลแบบต่อเนื่องหลังจากออกจากโรงพยาบาล 15,000 บาทต่อครั้งด้วยนะครับ แบบนี้ถ้าอยากจะได้รับวงเงินคุ้มครองในเรื่องของห้องพักในแบบของผู้ป่วยใน ก็แนะนำเป็นแบบแผนสูงสุดไปเลย

2020.12.06 13:51

Jaby

น่าสนใจนะครับตอนแรกผมก็หาข้อมูลเกี่ยวกับประกันที่ให้ห้องพักพอดีกับการรักษาด้วยคิดว่าประกันนี้ช่วยเยอะมากนะเรื่องห้องพักอย่างเช่น ช่วยค่าอาหารก็เหมาจ่ายด้วยนะเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้ตามจริง 180,000 บาทต่อครั้ง และผู้เอาประกันยังเลือกห้องได้อีกด้วย โดยที่ห้องนั้นต้องมีค่าใช้จ่ายไม่เกิน 7,500 บาทต่อวัน นอกจากนี้ยังมีการคุ้มครองค่ารักษาหลังออกจากโรงพยาบาลแบบต่อเนื่อง 30 วันอีกด้วย สามารถสมัครได้ตั้งแต่อายุ 16-70 ปี

2021.01.22 16:24

พลคิด

ค่าห้องพักเวลาที่เรารักษาตัวเป็นอะไรที่เป็นห่วงมากเลยครับ ถือว่านี้เป็นรายจ่ายหลักเวลาที่เรานอนโรงพยาบาลเลยครับ ถ้าคุณสนใจประกันตัวนี้สิ่งแรกที่คุณต้องทำคือ เชคราคา ห้องพักที่ฌรงพยาบาลที่ที่คุณเล็งว่าจะเข้ารับการรักษาเวลาที่เจ็บป่วยเลยครับว่าค่าห้องเขาต่อคืนประมาณเท่าไรครับ อย่างถ้าเป็นของรัฐบาล 1500 บาทนี้ พอดีเลยครับ

2021.04.15 15:2

Lorion

@สุชิน จริงด้วยค่ะที่จริงแล้วการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์หลักๆแล้วก็ใช้เพื่อเก็บเงินหรือว่าเป็นทางผ่านของเงินอันนี้ก็เข้าใจอยู่แต่หวังกับค่าเบี้ยประกันนี้คงไม่ค่อยได้เท่าไหร่ค่ะแต่ว่าถ้าทำงานส่งของส่งอาหารนี้เราแนะนำว่าทำประกันอุบัติเหตุมาอีกตัวเลยดีกว่านะคะเพราะว่าอาชีพที่ใช้ชีวิตบนรถเมล์มีความเสี่ยงสูงอุบัติเหตุบนถนนเดี๋ยวนี้ก็เยอะด้วยทำแยกไว้เลยดีกว่าค่ะแค่ประกันจากบัญชีไม่น่าจะพอคะ

2021.04.23 17:6

TUNA

@ชาติ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ค่าห้องประกันจ่ายให้สูงสุด 1,500 บาท ก็ถือว่าสุดยอดเลย เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชนมีเงินจ่ายค่าห้องราคาประมาณนี้ ก็ได้ห้องพักที่ดีแล้ว จะได้ไม่ต้องนอนห้องรวม ว่าแต่ ค่าห้องสูงสุดราคาเท่านี้แล้วถ้าต่ำสุดที่มีให้เลือกในแบบแผนของประกันนี้คือเท่าไหร่คะ? ถามเอาไว้ก่อนเผื่อจ่ายเบี้ยในแบบแผนสูงสุดไม่ไหว

2021.04.27 8:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถเบิกเงินชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อไม่มีการเครมสามารถที่จะได้รับส่วนลดไหมคะ สำหรับกรมธรรม์นี้

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะสำหรับโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน สามารถได้รับการคุ้มครองด้วยไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี