Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ไหมครับ

ถึงแม้จะดูเหมือนว่าลดลงหรือว่าซาๆไปแล้วสำหรับไวรัสโคโรน่า ผมก็ยังกลัวอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะกลับมาอีก ประกันภัยที่ผมใช้ไว้นานแล้วก็อยากจะรู้เหมือนกันว่า สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือดูแลในส่วนการติดเชื้อด้วยไหม สำหรับ ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยก็จ่ายเอาไว้แล้วเพื่อดูแลตอนเจ็บป่วย แล้วให้การคุ้มครองโคโรน่าไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กำปั่นo(TヘTo)

หลายคนก็ยังคงกังวลกับการระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่าอยู่นะครับ ผมเองก็ยังใส่หน้ากากอนามัยและพกเจลแอลกอฮอล์ติดตัวไว้ตลอดเมื่อออกจากบ้าน ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จะคุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าหรือเปล่า แต่ถ้าคุณมีอาการเจ็บป่วยบางอย่างแล้วต้องรักษาตัวในโรงพยาบาล ได้รับความคุ้มครองอยู่นะครับ

2020.11.30 4:41

อาย

ถ้าเจ็บป่วยแล้วเข้ารับการรักษาเป็นผู้ป่วยในก็สามารถ ที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่นะคะ แต่ถ้ายังรู้สึกไม่คุ้มค่าก็แนะนำว่าให้ไปทำประกันเสริมมีเรื่องโคโรน่าโดยเฉพาะดีกว่าค่ะ เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพง ทำให้เรามั่นใจเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อเจ็บป่วยจากการติดเชื้อระบาดไวรัสโคโรน่าด้วย ส่วนประกันfwdนี้จะให้การคุ้มครองในส่วนของนอนพักรักษาตัวนานๆ

2020.12.06 13:57

การะเกต

ประกันตัวนี้คุ้มครองค่าใช้จ่ายโดยเฉลี่ยก็ที่จริงมีเคสเป็นก้อนนะครับโรค covid-19 เป็นโรคที่ต้องรักษาในโรงพยาบาลเป็นเวลานานนะครับก็เลยประกันแผนซูเปอร์-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี-คุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ แน่นอนครับอีกอย่างคุณจะได้รับการ รักษาพยาบาลที่ดีขึ้นเนื่องจากมีค่าห้องพยาบาลที่สูงขึ้นครับ

2021.01.22 16:25

Mali

@อาย ถ้ายังไม่แน่ใจอย่าเพิ่งรีบไปซื้อประกันเพิ่มเลยค่ะเปลืองเงินเปล่าๆ จริงๆแล้วในเงื่อนไขของประกันนี้เขาก็ไม่ได้บอกนะว่าคุ้มครองโรคระบาดด้วย ถ้าอยากรู้โทรไปถามดีกว่าค่ะแต่ส่วนตัวคิดว่า คงไม่คุ้มครองนะ นอกจากว่าใครที่มีประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคระบาดอยู่แล้ว เพราะว่าโรค covid พึ่งมาใหม่ จึงไม่มีบอกในเงื่อนไขของประกันเดิมๆ ก็เลยตอนนี้มีประกันคุ้มครองโรคโควิชออกมาให้ซื้อใหม่ๆเยอะแยะ

2021.03.09 6:45

กะวิ

ซื้อไปเถอะครับ ไม่ได้เปลืองเงินอะไรมากเลยครับ อย่างที่บ้านของผมก็ซื้อตัวที่ราคา 4ร้อย กว่าบาทเองครับ จบปัญหาว่ากังวลเรื่องรักษาหรือไม่รักษา แบบนี้รักษาแน่นอนครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ถ้ารักษาโควิดส่วนใหญ่ เขาก็จะโยนเราเข้าไปโณงพยาบาลของรัฐมากกกว่าครับ เพราะถ้ารักษาที่เอกชน ค่าห้องจะกินหมดครับ ผมว่าไม่คุ้มแน่ๆ

2021.04.15 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถเบิกเงินชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อไม่มีการเครมสามารถที่จะได้รับส่วนลดไหมคะ สำหรับกรมธรรม์นี้

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะสำหรับโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน สามารถได้รับการคุ้มครองด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อต้องรับการรักษาตัวสามารถคุ้มครองในเรื่องค่าห้องพักอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี