Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน สามารถได้รับการคุ้มครองด้วยไหมคะ

ฉันใช้บริการ ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อยากที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลแต่ไม่รู้ว่าจะเบิกค่าใช้จ่ายได้ไหม อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้านข่าล้มหัวฟาดพื้น จำเป็นต้องตรวจเช็คดูว่าได้รับความกระทบกระเทือนหรือเป็นอย่างไรบ้าง อุบัติเหตุแบบนี้สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ เผื่อว่าเกิดอุบัติเหตุแบบอื่นขึ้นอีกจะได้บอกได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กำปั่นo(TヘTo)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินขณะเป็นผู้ป่วยนอกอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุด้วยนี่ครับ หากคุณเกิดอุบัติเหตุแล้วเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลในเครือก็สามารถได้รับค่ารักษาพยาบาลนะ หวังว่าคุณจะไม่เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆนะ อย่างที่คุณบอกมาค่อนข้างรุนแรงนะครับ ต้องระมัดระวังให้ดี

2020.11.30 4:44

สมชาย

ส่วนใหญ่จะเป็นการให้การคุ้มครองในการรับการรักษาตัวแบบที่ต้องนอนโรงพยาบาลนะครับ แต่ถ้าเป็นผู้ป่วยนอกหรืออุบัติเหตุคิดว่าไม่ได้ให้การคุ้มครองในเรื่องนี้ แนะนำทำประกันเสริมดีกว่าครับเฮียเขาไปต่างหากที่เกี่ยวกับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุ เพื่อจะสามารถเบิกค่าทำแผลหรือค่ารักษาพยาบาลในกรณีอุบัติเหตุได้

2020.12.06 13:59

การะเกต

แน่นอนครับ ประกัน fwd ขึ้นชื่อเรื่องความครอบคลุมในการคุ้มครองครับที่จริงเขาคุ้มครองคุณตั้งแต่เกิดอุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆจนถึงอุบัติเหตุเรื่องใหญ่ๆด้วย ยิ่งเป็นประกันแผนซูเปอร์-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี-อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน คุ้มครองแน่ๆครับ คุณยังสามารถเบิกเงินค่ารักษา ถ้าคุณได้รับการนอนโรงพยาบาลด้วยนะแล้วก็หลังจากออกโรงพยาบาลก็รักษาแบบต่อเนื่องด้วยนาน 30 วันนะครับ

2021.01.22 16:25

Mali

@การะเกต ทำไมหลายคนชอบเข้าใจผิดค่ะทำไมไม่อ่านเงื่อนไขของประกันให้ดีก่อน Super care ของ fwd ตัวนี้ ขอบคุณครองผู้ป่วยในเท่านั้นค่ะ วงเงินที่คุ้มครองก็คือมีอยู่ 3 เรื่องหลักๆ คือค่าห้อง ค่ารักษาพยาบาลเมื่อนอนโรงพยาบาล แล้วก็ค่าห้องผ่าตัดและเรื่องอื่นๆเกี่ยวกับการผ่าตัดค่ะ ไม่คุ้มครองอุบัติเหตุฉุกเฉินหรือในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกค่ะ

2021.03.09 6:48

ธัญนันท์

บางครั้งเราอ่านเจอคนที่ถามแบบนี้เรามักงุดหงิดเหมือนกันคะ หลายคนไม่ทรายว่าประกันสุขภาพคืออะไรด้วยซ้ำคะ คิดว่าเวลาซื้อแล้วเป็นอะไรก็ได้รับการคุ้มครองหมด ตัวนี้หลายคนก็คิดว่ามีอุบัติเหตุก็คุ้มครองด้วย เราก็งงจริงๆคะเวลาที่คุณจะซื้อก็ต้องอ่านก่อนไหมคะว่าเค้าคุ้มครองหรือว่าไม่คุ้มครองอะไร แบบนี้น่าจับให้อ่านสัญญาประกันสักสิบรอบ

2021.04.15 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถเบิกเงินชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อไม่มีการเครมสามารถที่จะได้รับส่วนลดไหมคะ สำหรับกรมธรรม์นี้

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะสำหรับโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อต้องรับการรักษาตัวสามารถคุ้มครองในเรื่องค่าห้องพักอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี