Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะสำหรับโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน

เมื่อเกิดเหตุฉุกเฉินหรืออุบัติเหตุขึ้น แน่นอนว่าการได้รับการรักษาในโรงพยาบาลเอกชนเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับฉัน จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะสำหรับการรักษาในสถานพยาบาลของเอกชน สำหรับซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้เกิดขึ้นมาจากอุบัติเหตุทางรถยนต์ที่เกิดขึ้นอย่างฉับพลัน เลยทำให้ไม่สามารถเลือกโรงพยาบาลที่จะรับการรักษาได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wadee47***

โดยปกติ ถ้าผู้เอาประกันภัยไม่ได้ไปใช้บริการที่โรงพยาบาลในเครือตามที่ระบุไว้ในกรมธรรม์ ต้องสำรองจ่ายเงินก่อนนี่คะ ของซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีก็น่าจะเป็นอย่างนั้นเหมือนกัน หรืออาจจะมีข้อยกเว้นก็ได้นะ ต้องสอบถามกับตัวแทนหรือเจ้าหน้าที่ของบริษัทเขาอีกทีน่ะค่ะ เราไม่เคยทำประกันกับที่นี่เลยไม่รู้น่ะ

2020.11.30 4:49

สมหวัง

ต้องหาดูข้อมูลก่อนนะครับว่าโรงพยาบาลนั้นอยู่ในเครือข่ายของ fwdไหม การที่เราหาข้อมูลแน่นๆตั้งแต่แรกจะช่วยให้เราไม่ต้องสำรองจ่ายก่อน แต่ถ้าเป็นโรงพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในเครือข่าย ก็ต้องสำรองจ่ายไปตามระเบียบครับ แต่เราก็สามารถที่จะหลีกเลี่ยงได้โดยการหาข้อมูลก่อนนั้นเอง แต่เมื่อไปต่างจังหวัดแล้วเจ็บป่วยก็ต้องเตรียมเงินไว้สำรองจ่ายนะครับ

2020.12.06 14:1

อู่

คิดว่าถ้าอยู่ในเครือประกันภัยเดียวกันไม่สำรองจ่ายก็ได้ครับ ถึงแล้วโรงพยาบาลเอกชนหักเงินได้จากการโดยตรงครับแค่คุณ มีประวัติการใช้งานประกันนั้น ก็สามารถยื่นต่อโรงพยาบาลได้โดยตรงครับแต่ถ้าไม่มั่นใจก็เก็บใบเสร็จสำหรับรักษาไว้ แล้วก็ใบรับรองแพทย์ด้วยเผื่อเอาไปเบิกกับประกันได้อีกทีครับที่จริงน่าจะได้ทั้ง 2 ทางนะครับ ยังไงก็รักษาสุขภาพดีๆนะครับอย่าให้เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆครับ

2021.01.22 16:26

Malee

@สมหวัง เห็นด้วยกับคุณสมหวังนะคะ เพื่อความแน่ใจหาข้อมูลก่อนก็ได้ค่ะ เดี๋ยวนี้หาข้อมูลไม่ยากเลยไม่ว่าจะสอบถามไปในเว็บไซต์หรือจะโทรไปถามที่ Call Center ของเอสดับบลิวดีก็ได้ว่าโรงพยาบาลนี้โรงพยาบาลนั้นสามารถเข้าใช้บริการได้โดยที่ไม่ต้องสำรองจ่ายหรือเปล่า ถามได้เลยค่ะไม่ยากอะไร ถ้าสำหรับใครที่ไม่อยากสำรองจ่ายนะก็ต้องหาข้อมูลกันก่อน

2021.03.09 6:50

Malee

Super care แชร์กัน ให้ความคุ้มครอง และวงเงิน เหมือนกับ Super care เลย แต่จะต่างกันตรงที่ Super care แชร์กัน จะมีเบี้ยประกันที่ถูกกว่าเหมาะกับคนที่ไม่ค่อยเจ็บป่วย จึงไม่อยากจ่ายเบี้ยประกันแพงๆทิ้งไว้ แต่เมื่อเจ็บป่วยขึ้นมา ความคุ้มครองแตกต่างกันตรงที่ว่าประกันจะไม่จ่ายค่ารักษาให้คุณ 100% แต่จะจ่ายให้ 80% เท่านั้นอีก 20 เปอร์เซ็นต์คุณต้องจ่ายเอง

2021.03.09 6:56

ธัญนันท์

ก็อาจจะต้องมีสำราองจ่ายบ้างแหละคะถ้าโรงพยาบาลนั้นไม่ได้เข้าร่วมกับประกัน แต่ส่วนใหญ่แล้วถ้ามันเป็นประสุขภาพแบบนี้ โรงพยาบาลเอกชนเขารับหมดคะ แต่ ถ้าดูจากแผนการคุ้มครอง เราไม่กลัวว่าต้องสำรองจ่ายหลอกคะ เรากลัวว่าจะต้องควักเงินจ่ายเพิ่มมากกว่าคะ อย่าง แผนแรก จ่ายค่าห้องให้พันกว่าบาทเองต่อคืนแบบนี้ไม่น่าพอคะ

2021.04.15 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถเบิกเงินชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อไม่มีการเครมสามารถที่จะได้รับส่วนลดไหมคะ สำหรับกรมธรรม์นี้

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน สามารถได้รับการคุ้มครองด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อต้องรับการรักษาตัวสามารถคุ้มครองในเรื่องค่าห้องพักอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี