Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างคะ

กำลังหาประกันสุขภาพที่เอาไว้สำหรับดูแลตอนที่เราเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลค่ะ แล้วสนใจอยากที่จะใช้บริการ ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีแต่อยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองว่า ถ้าสมัครใช้บริการแล้วจะได้ประโยชน์อะไรบ้างคะ เพื่อที่จะใช้ตัดสินใจในการเลือกใช้บริการประกันภัยนี้ ไม่อย่างนั้นก็จะเลือกใช้ประกันภัยอื่น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wadee47***

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เจ็บป่วยเมื่อไหร่ มีอยู่ 3 แผนนะคะ ซึ่งความคุ้มครองจะเป็นในลักษณะที่ว่าบริษัทประกันจะจ่าย 80% ของค่ารักษาโดยไม่เกินผลประโยชน์ที่ผู้เอาประกันภัยเลือกไว้ ส่วนผู้เอาประกันภัยจ่ายอีก 20% ที่เหลือ หลังออกจากโรงพยาบาลแล้วก็ยังคุ้มครองการรักษาต่อเนื่องภายใน 30 วันด้วยค่ะ

2020.11.30 4:54

บอย

ประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับคนที่ไม่ค่อยเจ็บป่วย แต่นานๆทีก็อยากจะได้รับการคุ้มครองหรือเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ แนะนำเลยครับเพราะว่าราคาของเบี้ยประกันเบาๆสบายๆ สามารถเลือกห้องที่จะนอนได้สูงสุดถึง 7,500 บาทต่อวัน ทำให้การนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลก็ชิวๆ และสะดวกสบายด้วยสำหรับค่ารักษาพยาบาลที่ต้องจ่ายก็ช่วยได้

2020.12.06 14:4

อู่

สิทธิการคุ้มครองหลายอย่างนะครับ คุ้มครองตั้งแต่โรคเล็กๆจนไปถึงโลกใหญ่ๆครับแต่ว่าข้อดีของ ประกันตัวนี้ก็คือการได้รับการจ่ายค่าเบี้ยที่ถูกกว่าให้คุณได้รับสิทธิประโยชน์ที่คุ้มกว่าแต่จ่ายเบี้ยถูกกว่า 20% เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ประกันที่ให้บริการครอบคลุมรอบด้านแต่อยากได้เบี้บประกันที่ถูกกว่า ด้วยแผนใหม่ที่ให้บริษัทจ่าย 80% และผู้เอาประกันจ่าย 20% สามารถสมัครได้ตั้งแต่ อยุ 1 เดือน 1 วัน - 70 ปี

2021.01.22 16:26

เจเจ

Super care แชร์กัน ให้ความคุ้มครอง และวงเงิน เหมือนกับ Super care เลย แต่จะต่างกันตรงที่ Super care แชร์กัน จะมีเบี้ยประกันที่ถูกกว่าเหมาะกับคนที่ไม่ค่อยเจ็บป่วย จึงไม่อยากจ่ายเบี้ยประกันแพงๆทิ้งไว้ แต่เมื่อเจ็บป่วยขึ้นมา ความคุ้มครองแตกต่างกันตรงที่ว่าประกันจะไม่จ่ายค่ารักษาให้คุณ 100% แต่จะจ่ายให้ 80% เท่านั้นอีก 20 เปอร์เซ็นต์คุณต้องจ่ายเอง

2021.03.10 13:43

ธัญนันท์

เรื่องสิทธิประโยชน์ของประกันตัวนี้ ก็ ไม่ค่อเท่าไรนะคะ ถ้าดูจากแผนการคุ้มครองแล้ว เราแนะนำคะว่าถ้าหากคุณยังไม่ได้ซื้อประกัตัวนี้อาจไปหาเทียบกับเจ้าที่ติดตลาดมากกว่าคะ อย่างของ AIA เราทราบข่าวมาว่า การคุ้มครองโดยเฉพาะค่าห้องที่เรารักษาตัวค่อนข้างได้มากเลยนะคะ เราว่าเทียบก่อนตัดสินใจเป็นทางออกที่ดีคะ จะได้ไม่ต้องมาเสียดายคะ

2021.04.15 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี กรณีไหนบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเป็นผู้ป่วยในสามารถเบิกค่าห้องพักได้มากแค่ไหนคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ในตอนที่พักรักษาตัวไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคุ้มครองอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี