Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเป็นผู้ป่วยในสามารถเบิกค่าห้องพักได้มากแค่ไหนคะ

เมื่อจำเป็นต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาลเป็นเวลานาน และอยากจะมีห้องส่วนตัวสำหรับการพักรักษาตัวด้วย สำหรับซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ช่วยให้ได้รับความคุ้มครองที่เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในเรื่องของห้องพักอย่างไรบ้างคะ อยากจะรู้เกี่ยวกับจำนวนเงินที่คุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยค่ะ ว่ามีการให้มากน้อยแค่ไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wadee47***

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้ความคุ้มครองที่เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในขณะที่รักษาตัวในโรงพยาบาลค่ะ เรื่องค่าห้องพักที่คุณถามมาได้รับความคุ้มครองแน่นอน ทั้งห้องพักปกติและห้องผู้ป่วยหนัก ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวันก็ได้ด้วย วงเงินที่ได้ในแต่ละรายการขึ้นอยู่กับแผนประกันที่คุณเลือกค่ะ

2020.11.30 4:57

เบ้น

จริงๆให้การคุ้มครองสำหรับการเลือกห้องพักในการรักษาตัว ตั้งแต่วันละ 1,500 บาทถึง 7,500 บาทแล้วแต่แบบแผนที่เราเลือกใช้ครับ แต่ถ้าถามว่าสามารถช่วยในการจ่ายค่าห้องได้กี่วัน ผมคิดเอาเองนะครับน่าจะได้ 30 วัน หรือไม่ก็จนกว่าเราจะหายดีนั่นแหละครับ แต่อย่างน้อยก็ช่วยเรามั่นใจในการจ่ายค่าห้องว่าจะมีเงิน support ในส่วนนี้ด้วย

2020.12.06 14:7

อู่

จริงเบิกได้เยอะนะครับถ้าคุณอยู่ในประกันแผนซูเปอร์-แคร์-แชร์กัน-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี น่าจะวันละ 1,500 ถึง 7,500 บาทถือเป็นเลขที่น่าประทับใจนะครับสำหรับการจ่ายเบี้ยแค่ 20% เพราะว่าบริษัทจะจ่ายให้ถึง 80% บริการแบบนี้หาได้ยากจริงๆนะครับมีไว้สำหรับคนที่อยากจะมีประกันภัยสักตัวแต่ไม่อยากจ่ายเต็มราคาน่าพิจารณานะครับถ้าคนมีเงินพอในช่วงนี้อยากให้สมัครไว้นะครับเพราะว่าหลายครั้งถ้าเราตกงานในช่วงนี้ก็หางานยากจริงๆ

2021.01.22 16:26

Jinny

@อู่ ตอนแรกก็งงว่าอะไรคือบริษัทจ่าย 80 เปอร์เซ็นต์แล้วเราจ่ายเอง 20% เพราะประกัน Super care บริษัทประกันจ่ายให้เต็มนี่นา อ่านไปอ่านมาอ๋อเป็น Super care แชร์กัน มีความคุ้มครองคล้ายๆกันแต่บริษัทประกันจะไม่ได้จ่ายให้เราเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ คิดว่าทุกๆค่าใช้จ่ายนะทั้งค่ารักษาค่าห้อง ค่าผ่าตัดต่างๆ คงไม่จ่ายเต็มเหมือนกันหมด

2021.03.10 13:48

เรืองศักดิ์

สามารถเบิกค่าห้องเวลารักษาตัวได้ 1เดือนเองเหรอครับ แล้วถ้าหากรักษาตัวที่โรงพยาบาลเกินเดือนก็ต้องควักจ่ายบานเลยสิครับ แบบนี้ เราสามารถซื้อประกันสุขภาพที่เป็นแบบนี้เพิ่มเข้าไปได้อีกไหมครับ อาจจะเป็นของเจ้าอื่นนะครับ ไม่ทราบว่าเราสามารถทำได้ไหมครับ แล้วถ้าทำได้ ไม่ทราบว่ามีเจ้าไหนบ้างครับที่น่าซื้อติดเอาไว้ครับ

2021.04.15 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี กรณีไหนบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ในตอนที่พักรักษาตัวไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคุ้มครองอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี