Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วยไหมครับ

ผมคิดกำลังหาประกันภัยเพื่อที่จะเอาไว้ใช้บริการในตอนที่เป็นเจ็บป่วยโรคร้ายแรงในอนาคต ผมกลัวมากครับว่าต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลมาก และสำหรับประกันภัยซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถตอบโจทย์ความต้องการของผมในเรื่องนี้ไหม เพื่อที่จะได้เลือกใช้บริการหรือหาประกันภัยอื่นเพื่อที่จะมาใช้แทน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เด็กดี🤗🤗

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไม่ได้มีสิทธิประโยชน์เรื่องโรคร้ายแรงนะครับ มีเป็นความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าแพทย์และค่าธรรมเนียมสําหรับการรักษาโดยการผ่าตัด อะไรทำนองนี้น่ะครับ ซึ่งก็มีหลายอย่างนะที่ผู้เอาประกันภัยสามารถรับความคุ้มครองได้ ลองดูครับว่าตรงกับความต้องการของคุณมั้ย

2020.11.30 14:21

อ้อย

ไม่มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงนะค่ะ ถ้าเป็นโรคร้ายแรงอย่างเช่นมะเร็ง โรคไต สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในการนอนรักษาในห้องส่วนตัว แต่เมื่อหมดระยะเวลาที่กำหนดไว้แล้วก็ต้องจ่ายค่ารักษาเองนะค่ะ แนะนำว่าให้ทำประกันเสริมสำหรับโรคร้ายแรงเอาไว้ด้วย จะช่วยให้สามารถมีเงินในการช่วยค่ารักษาเกี่ยวกับโรคร้ายแรงได้ในอนาคตนั้นเอง

2020.12.06 14:8

อู่

คิดเห็นส่วนตัวนะครับน่าจะคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วยเพราะว่าประกันตัวนี้ให้การช่วยเหลือทางด้านห้องพยาบาลแล้วก็ครอบคลุมหลายด้านนะครับแต่ถ้าตัวจะเลิกโรคร้ายแรงอาจจะไม่จ่ายทั้งเต็มวงเงินไหมไม่แน่ใจแต่ถ้าคุณมีแนวโน้มว่าจะมีโรคร้ายแรงชื่อประกันโรคร้ายแรงของเว็บไซต์นี้เลยก็ได้ครับผมเห็นหลายตัวมีนะอย่างเช่นคุ้มครอง 5 โรคร้ายแรงหรือตัวอื่นนะครับเพราะว่าจ่ายเต็มจำนวนแล้วก็ใจดีกว่าด้วย

2021.01.22 16:26

Jinny

@อู่ ก็คิดคล้ายๆเหมือนกับคุณนะคะถ้าเราไม่เคยมีประวัติป่วยเป็นโรคร้ายแรงมาก่อนแล้วเกิดป่วยขึ้นมาเข้าโรงพยาบาลจนต้องนอนโรงพยาบาลเนี่ยไม่ว่าป่วยด้วยโรคอะไรประกันนี้ก็น่าจะคุ้มครองนะคะ แต่ก็อย่างว่าแหละคงจะคุ้มครองไม่นานเพราะเขามีระยะเวลาอยู่ ว่าจะจ่ายค่ารักษาค่าห้องให้เรากี่วัน แล้วก็มีวงเงินกำหนดอยู่ถ้าเกินกว่านั้นก็คงต้องจ่ายเอง

2021.03.10 13:50

เรืองศักดิ์

ถ้าเป็นแผนการคุ้มครอง L ไปจนถึง XXL มีเรื่องของการปรึกษาแพทย์เกี่ยวกัยโรคเฉพาะทางนะครับ แต่ไม่ได้เกี่ยวกับการรักษาครับ ถ้าเปนเรื่องโรคร้ายแรง ก็น่าจะซื้อประกันที่คุ้มครองเฉพาะไปเลยครับ ส่วนใหญ่แล้ว คนที่เขาซื้อประกันสุขภาพไม่ค่อยซื้อไว้แค่การคุ้มครองเดียวครับ ส่วนใหญ่จะซื้อประมาณ 2-3 การคุ้มครองครับ

2021.04.15 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี กรณีไหนบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเป็นผู้ป่วยในสามารถเบิกค่าห้องพักได้มากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ในตอนที่พักรักษาตัวไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคุ้มครองอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี