Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคุ้มครองอย่างไรบ้างครับ

มีวิธีการใช้ประกันภัย ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ยังฉลาดอย่างไรบ้างครับเพื่อที่เราจะสามารถได้รับผลประโยชน์จากประกันภัย คือสมัครและจ่ายค่าเบี้ยประกันอยู่ตลอดอยู่แล้ว ก็เลยอยากที่จะเครมประกันอย่างได้รับผลประโยชน์สูงสุด มีตัวอย่าง หรือวิธีอะไรไหมครับที่จะสามารถทำให้ผมเห็นว่า ทำแบบนี้แล้วจะได้รับผลประโยชน์เยอะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เด็กดี🤗🤗

คือ..ยังไงอะครับ วิธีที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคุ้มครองของซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ประกันนี้ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาล และค่าใช้จ่ายต่างๆที่เกี่ยวข้อง พูดง่ายๆว่าถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองก็ต้องป่วยอะครับ แล้วต้องไปให้ถูกโรงพยาบาลด้วยนะ ไม่งั้นอาจต้องสำรองเงินค่ารักษาพยาบาลด้วย

2020.11.30 14:26

บิ้ว

วิธีการที่จะได้รับประโยชน์สูงสุดจากแบบแผนประกันภัยนี้ แนะนำเลยค่ะว่าจำเป็นต้องมีการเจ็บป่วยเพื่อไปนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลบ้าง เพื่อที่จะได้พักผ่อน ถ้าหักโหมทำแต่งานอย่างเดียวไม่เจ็บป่วยเลยร่างกายก็จะรับภาระหนักนะคะ อย่างน้อยได้พักผ่อนไปนอนโรงพยาบาลในห้องส่วนตัว ก็มีเงินช่วยจ่ายค่าห้องและค่าคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาให้ด้วย

2020.12.06 14:10

วาวา

ได้รับการคุ้มครองสูงสุดเมื่อคุณได้รับการรักษาแบบปกตินะครับอย่างเช่นการเข้าโรงพยาบาลปกติอาจจะใช้ค่าใช้จ่ายหลายพันบาทหรืออาจจะเป็นหลายหมื่นบาทในแต่ละครั้งแต่ประกันตัวนี้จะช่วยคุณลดค่าใช้จ่ายเหล่านั้นนะครับอาจจะไม่มากแต่ก็จะได้ลดแน่นอนครับแถมเวลาฉุกเฉินคุณ สามารถเลือกใช้เงินก้อนที่ฝากไว้ในประกันตัวนี้เพื่อรักษาตัวต่อก็ได้มั้ง

2021.01.22 16:27

Jinny

ใช้ประโยชน์จากรายการนี้อย่างฉลาดหรอ? ถามแบบนี้ไม่รู้จะตอบยังไงเลย จะตอบว่าต้องป่วยถึงจะได้รับผลประโยชน์มันก็ไม่ใช่วิธีที่ดีใครจะอยากป่วยบ้าง แต่เอาเป็นว่าไม่ป่วยอ่ะดีแล้วค่ะ ถ้าเกิดป่วยขึ้นมา ก็จะได้รับประโยชน์จากประกันตัวนี้อยู่แล้วไม่ต้องไปทำอะไรมากแค่ใช้บริการโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือก็พอจะได้ไม่ต้องสำรองจ่าย เพราะว่ายังไงคุณก็ต้องเตรียมเงินเอาไว้จ่าย 20% อยู่แล้ว

2021.03.10 13:53

เรืองศักดิ์

ประกันภัย ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลนครับ ได้ยินแค่ว่า มี ประกันภัย ซูเปอร์ แคร์ เท่านั้นครับ หรือว่าจะเป็นตัวใหม่ของเจ้านี้เหรอครับ ไม่ทราบว่าแผนดการคุ้มครองนี้ คือยังไงครับ คุ้มครองรักษาแบบเดียวกับ ประกันภัย ซูเปอร์ แคร์ ไหมครับ หรือว่าเป็บแบบคนไข้นอกเหรอครับ

2021.04.15 15:55

pol.123

ทำประกันสุขภาพแล้วใช้ให้คุ้มคือจริงๆมันก็ไม่มีหรอก เพราะยังงัยทุกปีเงินที่คุณจ่ายไปกับค่าประกันมันไม่ได้คืน ถ้าให้คุ้มคือผมมองว่าประกันที่คุณใช้อยู่ต้องครอบคลุมความคุ้มครองของคุณหมดทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นค่ารักษา ค่าห้อง มีเงินชดเชยต่อวันถ้าต้องนอนโรพยาบาล แบบที่คุณไม่ต้องสำรองจ่ายไปก่อนอ่ะครับ แค่นี้ผมก็เรียกว่าคุ้มแล้ว

2021.06.15 5:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี กรณีไหนบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเป็นผู้ป่วยในสามารถเบิกค่าห้องพักได้มากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ในตอนที่พักรักษาตัวไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี