Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้ในตอนที่พักรักษาตัวไหมครับ

ตอนที่พักรักษาตัวจากอุบัติเหตุ ทำให้ไม่สามารถทำงานได้หลายวัน ตอนที่หยุดงานสามารถได้รับเงินชดเชยได้ไหมครับ สำหรับซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สมัครบริการไว้ก็อยากที่จะใช้และได้รับผลประโยชน์สูงสุด ตอนสมัครใช้บริการก็จำไม่ได้แล้วครับว่าได้รับการชดเชยไหม ใครที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ช่วยบอกหน่อย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เด็กดี🤗🤗

ไม่แน่ใจว่าซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีจะมีเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลหรือเปล่า เพราะเท่าที่ผมรู้ไม่มีรายการนี้อยู่ในสิทธิประโยชน์ของประกันนี้นะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าผ่าตัด แล้วก็อีกหลายรายการต้องดูรายละเอียดอีกทีครับ ดูว่าคุณพอใจกับสิทธิประโยชน์เหล่านั้นมั้ย

2020.11.30 14:32

หนิง

ไม่มีการชดเชยรายได้ในตอนนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลนะคะ เป็นประกันสุขภาพที่ช่วยจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้ช่วยจ่ายค่าห้องพักรักษาตัวเท่านั้นค่ะ ถ้าอยากจะได้การคุ้มครองในการชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาตัวในโรงพยาบาลนานๆ แนะนำว่าให้สมัครใช้บริการของประกันเสริมเพิ่มเติมดีกว่านะคะ จะได้รับเงินในส่วนนี้แบบเต็มๆไปเลย

2020.12.06 14:14

วาวา

ไม่แน่ใจนะครับว่ามี คุ้มครองใดได้ไหมหรือว่าคืนเงินเมื่อ มารักษาตัวนานๆไหมแต่ว่าที่แน่ๆเขาช่วยคุณประหยัดประหยัดเรื่องค่าเบี้ยประกันนะครับ เขาให้คุณจ่ายแค่ 20% แล้วบริษัทจ่ายให้ถึง 80 เปอร์เซ็นต์ผมคิดว่าอันนี้เป็นวันดีด้วยแต่จ่ายหลังจากรักษาตัวนานไหมสำหรับเอสดับบลิวดีหลายตัวจ่ายนะครับลองหาข้อมูลเชิงลึกดูก็ได้ครับเผื่อจะมีคนรู้มากขึ้น หรือถ้าคุณตัดสินใจสมัครแล้วเขาจะถามกับคนให้บริการประกันภัยก็ได้

2021.01.22 16:27

Natcha

@หนิง ที่จริงประกันตัวนี้ก็คุ้มนะคะถึงแม้ว่าไม่มีค่าชดเชยรายได้ให้ แต่ก็ได้พักรักษาตัวในห้องพักดีๆเพราะว่าประกันตัวนี้จ่ายค่าห้องพักให้ด้วย แต่ก็อย่างที่คุณว่าแหละถ้าจขกทอยากได้เงินชดเชยรายได้ก็คงต้องมองหาประกันสุขภาพสำหรับผู้ป่วยในตัวอื่น แต่ประกันแบบนั้นก็คงเหมาะกับคนที่ป่วยบ่อยๆเนาะถึงจะคุ้ม ซึ่งต่างจากประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่ไม่ค่อยป่วย

2021.03.10 13:55

นิรมล

เรื่องของเงินชดเชยรายได้เวลาที่เรารักษาตัว ที่โรงพยาบาล เราต้องซื้ออีกตัวคะ ถ้าเราจำชื่อไม่ผิดน่าจะชื่อว่า แผนหายห่วง คะ ตัวนี้จะมีการชดเงินรายได้ให้เราด้วยคะ แต่ เรื่องของการรักษาพยาบาลอาจได้ไม่มากเท่ากับแผนการคุ้มครองตัวนี้นะคะ ถ้าอยากได้คุ้มครองด้วย ชดเชยรายได้ด้วย ก็ต้องกัดฟันซื้อสองตัวเลยคะ

2021.04.15 15:54

วากะ

@เด็กดี มีอะไรครับพี่มีประกันที่คุ้มครองเวลาที่เจ็บป่วยแบบนี้ที่จริงผมก็มองหาประกันที่จะได้รับการชดเชยเมื่อต้องนอนรักษาที่โรงพยาบาลอันนี้ถามนอกเรื่องหน่อยครับจ่ายค่าคุ้มครองหรือค่ารักษาพยาบาลนี่ในกรณีที่เป็น covid เราจะได้ประกันไหมหมายถึงได้รับการคุ้มครองไหมเพราะว่าตอนนี้ผมอยู่ที่เชียงใหม่เนาะคนป่วยก็เพิ่มขึ้นทุกวันแล้วก็ตอนนี้กับตัวดูเชื้ออยู่ด้วยไม่รู้ว่าจะเป็นหรือเปล่าโรงพยาบาลก็ไม่มีที่ให้อยู่แล้วโรงพยาบาลสนามก็ไม่อยากคุยด้วยแค่อยากจะถามไว้นะ

2021.04.25 14:45

Book

@หนิง ขอบคุณครับที่มาบอกกัน แต่ก็อยากจะถามไปอย่างนั้นเผื่อว่ามันเป็นอย่างนั้นล่ะครับเผื่อว่ามันจะมี ตัวที่ผมอ่านในมันก็ไม่ได้มีเงื่อนไขความคุ้มครองเรียกชดเชยรายได้แสดงขึ้นมา จะว่าไปปกติแล้วความคุ้มครองเริ่มชดเชยรายได้น่าจะเป็นความคุ้มครองที่ดึงดูดให้ลูกค้าซื้อประกันตัวนั้นมากๆถ้ามีเขาก็คงจะโฆษณาไว้ให้อย่างชัดๆแล้วแหละ

2021.04.28 16:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี กรณีไหนบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเป็นผู้ป่วยในสามารถเบิกค่าห้องพักได้มากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างคะ

ซูเปอร์ แคร์ แชร์กัน ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจากการคุ้มครองอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี