Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้มีการรับผลประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

เพื่อนที่ทำงานมักจะพูดว่าให้ไปสมัครใช้บริการ หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อที่จะสามารถได้รับเงินชดเชยจากอาการเจ็บป่วยเมื่อต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล และยังได้รับการคุ้มครองที่ดีด้วย ก่อนที่จะสมัครใช้บริการผมอยากรู้ว่าสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับมีเรื่องอะไรบ้างครับ เพื่อที่จะนำไปประกอบการตัดสินใจในการเลือกใช้บริการได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kemasorn🥨🍕

อย่างที่เพื่อนคุณบอกเลยค่ะ สิทธิประโยชน์หนึ่งจากหายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ก็คือ การได้รับเงินชดเชยรายวันเมื่อเข้าพักรักษาตัวเป็นผู้ป่วยในในโรงพยาบาล เริ่มต้นที่ 500 บาท และสูงสุดถึง 10,000 บาทต่อวันค่ะ แล้วยังให้ผู้เอาประกันภัยสามารถซื้อความคุ้มครองให้ลูกเพิ่มได้ด้วย เรื่องนี้ต้องศึกษารายละเอียดอีกทีนะคะ

2020.11.30 14:53

เอ็ม

อย่างที่บอกเลยค่ะสมัครไว้เพื่อที่จะได้รับเงินชดเชยตามจำนวนวางที่เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล สามารถเบิกเงินชดเชยได้สูงสุดถึง 700 วันเลยทีเดียว ใครจะไปรักษาตัวนานขนาดนั้นล่ะคะ แต่ก็เป็นการป้องกันไว้สำหรับการมีรายได้ในตอนที่นอนพักรักษาตัวในโรงพยาบาล ขึ้นอยู่ว่าเราเลือกแบบแผนไหนยิ่งแบบแผนที่จะเยอะก็ได้เงินชดเชยเยอะค่ะ

2020.12.06 14:19

ยาน้ำ

หลายอย่างเรื่อง การรักษาพยาบาลด้วยนะครับแต่ที่เด่นๆก็คือหายห่วง (เฮชบี) สัญญาเพิ่มเติมที่ทำให้เราไม่ต้องคอยห่วงเมื่อต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเพราะว่าคุณจะไม่ขาดรายได้ เนื่องจากสัญญานี้จะให้คุณได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อเข้าพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล สูงสุดวันละ 10,000 บาท นานถึง 700 วัน โดยที่สัญญานี้สามารถทำได้ตั้งแต่อายุ 3 - 60 ปี และสัญญานี้ยังสามารถแนบได้กับกรมธรรม์หลากหลายแบบ

2021.01.22 16:28

Pim

@เอ็ม จะคิดถึงเงินชดเชยที่ได้ต่อวันเยอะๆก่อนก็คงไม่ได้เนาะ ต้องดูด้วยว่าถ้าได้เงินชดเชยเยอะๆเนี่ยเราต้องเสียเบี้ยประกันตัวนี้เท่าไหร่ เลือกให้พอดีดีกว่า เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสีย แต่ว่าไปประกันเสริมตัวนี้ก็เหมาะกับคนที่ซื้อประกันสุขภาพของFWDอยู่แล้ว แต่ไม่มีความคุ้มครองให้เกี่ยวกับเงินชดเชยรายได้ ประกันเสริมตัวนี้น่าจะตอบโจทย์

2021.03.10 14:5

จำนงค์

เรื่องการคุัมครองการรักษาของ แผนหายห่วงนี้ไม่ต้องพูดถึงคะ ไม่มีให้เราคะ ประกัน หายห่วงตัวนี้ เราต้องซื้อคู่กับประกันสุขภาพตัวอื่นคะ ถึงสามารถได้รับผลประโยชน์คะ อย่างที่เราอยากให้ทำ น่าจะเป็น ซูเปอร์ แคร์ ของFWD คะ สามารถซื้อตัวนี้เอาไว้จ่ายค่ารักษาพยบาลได้เลยคะ แล้วรักษาตัวก็เบิกเงินชดเชยกับ แผนหายห่วง ได้เลยคะ

2021.04.15 15:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,ลูกค้าธนบดีธนกิจ,ธนาคารดิจิทัล,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมคะ

หายห่วง (เฮชบี) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง

หายห่วง (เฮชบี) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองราวเกี่ยวกับการตรวจเจอโรคมะเร็งในร่างกายไหมคะ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้เมื่อเข้ารับการรักษานานๆอย่างไรครับ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีข้อดีอย่างไรสำหรับพนักงานประจำบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี โรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี