Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองราวเกี่ยวกับการตรวจเจอโรคมะเร็งในร่างกายไหมคะ

สำหรับหายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ที่ให้การคุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้ในกรณีรับการรักษานานๆที่โรงพยาบาล สามารถที่จะคุ้มครองเมื่อมีการตรวจพบเชื้อมะเร็งในร่างกายของเราไหมค่ะ ตัวนอกจากเรื่องของสุขภาพแล้วอยากให้มีการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งด้วยค่ะ ทั้งการตรวจเจอและช่วยในการรักษาพยาบาลให้หายปกติด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมใจ

ให้การคุ้มครองแล้วแต่ในกรณีนะคะ ในกรณีที่เราได้รับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล ตั้งแต่วันแรกที่มีการนอนโรงพยาบาล เราจะได้รับเงินชดเชยรายได้ตามจำนวนที่เราได้เลือกแบบแผนกรมธรรม์ค่ะ ยิ่งนอนรักษาตัวนานเท่าไหร่ก็จะได้จำนวนเงินชดเชยมากเท่านั้น ซึ่งมีการจำกัดจำนวนเงินในการช่วยในการรักษาพยาบาลตามแบบแผนที่เราเลือกด้วย

2020.11.08 8:55

สมมาตร

ถึงแม้ว่าจะมีการตรวจพบโรคมะเร็งก็ไม่ได้รับเงินก้อนนะครับ เพราะว่าไม่ได้เป็นประกันภัยเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยเฉพาะ แต่แค่จะให้เงินชดเชยรายได้ ตอนที่นอนรับการรักษาที่โรงพยาบาลไม่ว่าจะเป็นห้องเดี่ยวหรือห้องรวมก็ตาม จะเป็นโรงพยาบาลเอกชนหรือโรงพยาบาลรัฐบาลก็ได้รับเงินชดเชยครับ อยากได้มากก็ต้องเลือกแบบแผนประกันภัยที่แพงสุด

2020.12.07 13:42

ฮานิว

อันนี้ไม่แน่ใจในเรื่องรายละเอียดสำหรับการตรวจเจอมะเร็งนะครับแต่ที่แน่ๆ คุ้มครองทางอ้อมเพราะว่าที่จริงไม่ได้จ่ายเงินก้อนให้รักษาโรคได้ครั้งเดียวแต่ว่าให้เงินเยี่ยวยาที่รักษาในโรงพยาบาลนะครับอย่างเช่น ประกันแผนหายห่วง-เฮชบี-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีเนื่องจากสัญญานี้จะให้คุณได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อเข้าพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล สูงสุดวันละ 10,000 บาท นานถึง 700 วัน

2021.01.22 16:34

KEN

@สมใจ ให้การคุ้มครองแล้วแต่กรณีตามที่คุณบอกเนี่ยต้องอธิบายให้ชัดเจนหน่อยครับว่ากรณีไหนบ้าง จขกท. จะได้ไม่เข้าใจผิด เอาเป็นว่าประกันตัวนี้เป็นประกันเสริมสำหรับประกันสุขภาพบางตัวที่ไม่จ่ายเงินชดเชยรายได้ให้ ซึ่งก็น่าจะเหมาะกับประกันสุขภาพสำหรับผู้ป่วยไงครับ คือประกันที่คุ้มครองเรื่องต่างๆค่าใช้จ่ายต่างๆเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลแต่ยังขาดเงินชดเชยรายได้ก็ควรจะซื้อประกันตัวนี้เสริมเข้าไป

2021.03.10 14:16

จันทพฤกษ์

ประกันเสริมตัวนี้ไม่ได้ดูแลเรื่องของการเป็นมะเร็งครับ แต่ถ้าคุณซื้อประกันมะเร็งเอาไว้ แล้วคุณก็ซื้อประกันตัวนี้ด้วย อันนนี้ก็จะได้รับการคุ้มครองชดเชยรายได้เวลาที่คุณเข้ารับการรักษาโรคมะเร็งครับ มันเป็นเหมือน คุ้มครองเป็นทอดๆครับ ถ้าขาดตัวอลกก็จะไม่ได้ครับ ส่วนใหญ่แล้วคนมักเลือกประกันเสริมตัวนี้ครับ เพราะไม่ต้องกังวลเรื่องการขาดรายได้ครับ

2021.04.16 9:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้มีการรับผลประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

หายห่วง (เฮชบี) / เอฟดับบลิวดี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,ลูกค้าธนบดีธนกิจ,ธนาคารดิจิทัล,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมคะ

หายห่วง (เฮชบี) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้เมื่อเข้ารับการรักษานานๆอย่างไรครับ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีข้อดีอย่างไรสำหรับพนักงานประจำบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี โรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี