Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง

อยากทราบเกี่ยวกับการคุ้มครอง ของหายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี แน่นอนว่าช่วยในการชดเชยรายได้เมื่อจำเป็นต้องรักษาเป็นเวลานานๆในโรงพยาบาล แล้วสำหรับโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ให้การคุ้มครอง เพื่อที่จะได้รู้ว่าจำเป็นต้องซื้อกรมธรรม์เสริมในเรื่องของโรคดังกล่าวอย่างไร ต้องซื้อเสริมเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรเพิ่มบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พลอย

ได้รับการคุ้มครองหลายโรคเหมือนกันนะคะ แต่การคุ้มครองจะเป็นแบบที่ ยิ่งเรานอนโรงพยาบาลในการรักษาตัวไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม เราก็จะได้รับเงินชดเชยรายได้ในการเข้ารับการรักษา ตามจำนวนวันและแบบแผนที่เราเลือกใช้บริการค่ะ แต่ไม่ได้ช่วยค่าใช้จ่ายในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลที่เกิน กว่าที่ทำการกำหนดที่จะจ่ายให้ในแต่ละวันนะคะ

2020.11.08 8:58

กอล์ฟ

โรคร้ายแรงทุกโรคเลยครับ ส่วนใหญ่แล้วโรคร้ายแรงที่มีการตรวจพบจะไม่ได้รับเงินก้อนเมื่อตรวจพบเจอ สำหรับค่ารักษาพยาบาลในโรคร้ายแรง ก็ต้องดูแลตัวเองนะครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นโรคทั่วไปที่ผู้คนมักเป็นกันและถึงขนาดที่จะต้องรับการรักษาเป็นเวลานาน หรือว่าอุบัติเหตุก็ตาม สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีนอนโรงพยาบาลนานๆด้วยครับ

2020.12.07 13:44

ฮานิว

จริงประกันตัวนี้ก็ไม่จ่ายค่าโรคร้ายแรงใช่ไหมคะเพราะว่าเห็นว่าจ่ายเป็นทางอ้อมเพราะว่าที่จริงไม่ได้จ่ายเงินก้อนให้รักษาโรคได้ครั้งเดียวแต่ว่าให้เงินเยี่ยวยาที่รักษาในโรงพยาบาลนะครับอย่างเช่น ประกันแผนหายห่วง-เฮชบี-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีเนื่องจากสัญญานี้จะให้คุณได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อเข้าพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล สูงสุดวันละ 10,000 บาท นานถึง 700 วัน

2021.01.22 16:35

KEN

@พลอย อาจจะไม่ได้จ่ายเงินชดเชยให้หรือสามารถทำประกันตัวนี้ได้กับความคุ้มครองทุกๆตัวนะครับ ต้องดูด้วยว่าประกันเสริมตัวนี้สามารถซื้อเพิ่มเติมหรือซื้อคู่กับประกันหลักตัวไหนได้บ้าง ซึ่งผมเดาว่าน่าจะซื้อคู่กับประกันสุขภาพสำหรับผู้ป่วยในเท่านั้นซึ่งอาจจะเป็นประกันสุขภาพทั่วไปไม่ใช่ประกันสุขภาพสำหรับโรคร้ายแรงหรือผู้ป่วยนอก

2021.03.10 14:18

จันทพฤกษ์

ประกันตัวนี้จะทำงานก็ต่อเมื่อเรานอนรักษาตัวที่โณงพยบาลครับ นั้นแสดงว่า ถ้าเรามีประกันการรักษาสุขภาพแบบอื่น ตัวนั้นจะเป็นตัวกำหนดครับว่าจะได้รับการคุ้มครองหรือไม่ครับ ประกันตัวนี้ทำหน้าที่เพิ่มเติมจากตัวประกันหลักที่เราขาดหายไปครับ ไม่เกี่ยวกับการรักษาเลยครับ ใครที่กังวลเรื่องของรายได้ สามารถซื้อเพิ่มเข้าไปได้เลยครับ

2021.04.16 9:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้มีการรับผลประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

หายห่วง (เฮชบี) / เอฟดับบลิวดี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,ลูกค้าธนบดีธนกิจ,ธนาคารดิจิทัล,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมคะ

หายห่วง (เฮชบี) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองราวเกี่ยวกับการตรวจเจอโรคมะเร็งในร่างกายไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้เมื่อเข้ารับการรักษานานๆอย่างไรครับ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีข้อดีอย่างไรสำหรับพนักงานประจำบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี โรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี