Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมคะ

เกี่ยวกับการคุ้มครองจากประกันภัย หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อยากทราบว่าสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าที่ทำงานลำบากอยู่ตอนนี้ไหมค่ะ เพราะดูเหมือนว่าอาจจะมีการกลับมาระบาดอีกครั้งหนึ่ง ก็ดูเหมือนกันนะคะว่ารายการให้การคุ้มครองแรงงานเรื่องโรคระบาดมีไหม จะได้มั่นใจในการใช้บริการนะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มิ้น

ให้การคุ้มครองนะคะ ในกรณีที่มีการตรวจพบ แล้วจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาตัว ปกติแล้วประกันหลักจะให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงบางโรคอยู่แล้ว แต่ถ้าเราอยากจะได้รับความมั่นใจในเรื่องของการคุ้มครองในโรคร้ายแรงผมแนะนำว่า ให้ไปซื้อประกันภัยเสริมโรคร้ายแรงดีกว่าค่ะ เพราะสำหรับตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่จะได้รับเงินชดเชยมากกว่า

2020.11.08 9:14

กิ่ง

สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยนะคะ เมื่อติดเชื้อและต้องนอนโรงพยาบาลเพื่อปรับตัวหรือว่า อาการหนักต้องรอดูอาการนานๆในโรงพยาบาล สามารถได้รับเงินชดเชยแล้วแต่กรมธรรม์แบบแผนที่เลือกด้วยนะครับว่าเลือกแบบแผนแบบไหน ส่วนใหญ่แล้วเงินชดเชยรายได้จะได้รับตามจำนวนวันที่เรานอนโรงพยาบาลรักษาตัวค่ะ จะได้มีเงินใช้ตอนที่ป่วยด้วยค่ะ

2020.12.07 13:45

พีซี

ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะเพราะว่าที่จริงพวกนี้เพิ่งเกิดไม่นานใช่ไหมคะจะประกันตัวนี้ออกมาก่อนค่ะ แต่น่าจะทางอ้อมเพราะว่าที่จริงไม่ได้จ่ายเงินก้อนให้รักษาโรคได้ครั้งเดียวแต่ว่าให้เงินเยี่ยวยาที่รักษาในโรงพยาบาลนะครับอย่างเช่น ประกันแผนหายห่วง-เฮชบี-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีเนื่องจากสัญญานี้จะให้คุณได้รับเงินชดเชยรายได้เมื่อเข้าพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล สูงสุดวันละ 10,000 บาท นานถึง 700 วัน

2021.01.22 16:35

Kim

ที่จริงตัวประกันนี้เองไม่ได้คุ้มครองโรคไวรัสโคโรนานะ แต่ประกันของ FWD ที่ออกมาใหม่เดี๋ยวนี้สำหรับคุ้มครองโรค covid 19 ก็มีเยอะ ถ้าเลือกซื้อประกันที่คุ้มครองโรคระบาดตัวนี้แบบ คุ้มครองค่าใช้จ่ายเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลคิดว่าอาจจะซื้อประกันเสริมสำหรับชดเชยรายได้ตัวนี้ได้ด้วยนะ ปรึกษาบริษัทประกันดูสิ ถ้าป่วยขึ้นมานอนโรงพยาบาลจะได้หายห่วงเรื่องรายได้

2021.03.10 14:20

จันทพฤกษ์

ต้องบอกแบบนี้ครับ ประกัน หายห่วงตัวนี้เป็น ตัวเสริมจากประกันสุขภาพหลักของเราครับ ถ้าประกันสุขภาพตัวหลักของคุณคุ้มครองการรักษา โควิด-19 ประกัรห่ายห่วงตัวนี้ก็จะจ่ายเงินชดเชยให้กับคุณครับ เพราะว่าประกันตัวนี้เขาอ้างอิงการคุ้มครองจากประกันตัวหลักที่คุณได้ทำครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ส่วนตัวผมยังว่าการจ่ายเงินชดเชยไม่ได้สูงมากครับ

2021.04.16 9:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้มีการรับผลประโยชน์ในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

หายห่วง (เฮชบี) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง

หายห่วง (เฮชบี) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองราวเกี่ยวกับการตรวจเจอโรคมะเร็งในร่างกายไหมคะ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้เมื่อเข้ารับการรักษานานๆอย่างไรครับ

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีข้อดีอย่างไรสำหรับพนักงานประจำบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

หายห่วง (เฮชบี)ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี โรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี