Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองสำหรับครอบครัวมีอะไรดีบ้างครับ

เพื่อนๆบอกว่า ถ้าอยากได้รับความสุขในประกันในการดูแลครอบครัวของตัวเอง ให้เลือกใช้ประกันสุขภาพที่ให้การคุ้มครองครอบคลุมทุกคนในสมาชิกของครอบครัว ผมเลยอยากรู้ว่าแฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองที่ดีอย่างไรบ้างครับหรือมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง ในการคุ้มครองสำหรับตัวผมเองและคนในครอบครัว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมชาย

ได้รับส่วนลดครับ ปกติแล้วเมื่อเราซื้อประกันภัยหลายคนก็ยิ่งต้องจ่ายเงินเยอะใช่ไหมครับ แต่สำหรับแบบแผนการคุ้มครองนี้เราจะได้รับส่วนลด 25% ของเบี้ยประกันภัย แต่เราต้องมีการทำประกันภัย 3 คนขึ้นไปนะครับ ผมถือว่าเป็นราคาประหยัดสำหรับคนที่มีครอบครัวและได้รับการคุ้มครอง เลือกใช้แบบเป็นครอบครัวก็ดีเหมือนกันครับต้องลอง

2020.11.08 9:17

แป้ง

และยังมีการให้การรักษาในเรื่องของควบคุมค่ารักษาเมื่อต้องนอนโรงพยาบาล ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลในแต่ละครั้ง สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองสูงสุด 25,000 บาทต่อครั้งค่ะ แล้วสามารถได้รับการคุ้มครองค่าใช้จ่ายสูงสุด 50,000บาทต่อปี หากเมื่อสมาชิกในครอบครัวต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล ถือว่าเป็นวงเงินที่สูงอยู่นะคะ

2020.12.07 13:47

พีซี

แน่นอนค่ะเพราะว่าเมื่อ หาคนป่วยหรือไม่ได้ทำงานอาจจะขาดรายได้ใช่ไหมคะแต่ประกันตัวนี้จะช่วยคุณได้รับการรักษาที่โรงพยาบาลโดยที่คุณไม่ต้องทำงานและยังมีชดเชยรายได้ให้วันละไม่เกิน 10,000 บาทนานถึง 700 วันเลยนะคะถ้าเป็นอย่างนั้นครอบครัวคุณคงจะได้รับผลกระทบจากการรักษานานของคุณน้อยลงถ้าคุณมีเงินพอที่จะจ่ายประกันตัวนี้เป็นการคิดถึงครอบครัวที่ดีเลยค่ะ

2021.01.22 16:35

Kim

อยากทำประกันตัวนี้เหมือนกันค่ะ ได้ลดค่าเบี้ยประกันเยอะอยู่พอสมควร แต่ก็ต้องไปคุยกับครอบครัวก่อน แต่ไม่ทราบว่าคนในครอบครัวนี้หมายถึงญาติพี่น้องคนอื่นๆด้วยไหมคะหรือต้องหมายถึงสามีภรรยาแล้วก็ลูกๆเท่านั้น? เพราะถ้าหมายถึงสามีภรรยาแล้วก็ลูกๆเราคงหมดสิทธิ์แต่ถ้าเป็นญาติคนอื่นๆคงหามาสมัครประกันตัวนี้ด้วยกันได้

2021.03.10 14:22

นิธินันท์

การคุ้มครอง ก็จะคล้ายๆกับตัวที่เป็น ซุปเปอร์แคร์ครับ เหมือนกันมากเลยครับ แต่สำหรับแผนนี้เป็นแบบที่หลายๆคนถามหาครับ ว่าถ้าซื้อยกครอบครัวจะได้ส่วนลดไหม ตัวนี้เขาทำออกมาตอบโจทย์นี้เลยครับ ถ้าเราซื้อประกันตัวนี้ทั้งครอบครัวจะมีส่วนลดในการจ่ายเบี้ยประกันครับ แต่การคุ้มครองก็ไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนไปนะครับ

2021.04.16 9:53

Like_this

นั่นน่ะสิครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน คือคนในบ้านผมแล้วก็อยากได้นะครับบางคนยังไม่มีประกันสุขภาพเลย แล้วประกันตัวนี้ถ้าทำหลายๆคนคือ 3 คนขึ้นไปได้ส่วนลดน่าสนใจมากครับ แต่คนในครอบครัวถ้าหมายถึง ญาติญาติก็จะดีมากๆ แต่ส่วนตัวนะผมคิดว่าน่าจะไม่ใช่น่าจะหมายถึงคนในครอบครัวที่เป็นพ่อแม่ลูกมากกว่า ไม่อย่างนั้นประกันขาดทุนแย่

2021.07.26 6:55

ครีมขาว08

สมกับชื่อประกันแฟมิลี่ แคร์ ซึ่งเป็นประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีจริงๆเลยค่ะ ครอบครัวไหนทำประกันภัยนี้ 3 คนขึ้นไปจะได้รับส่วนลด 25% ของค่าเบี้ยประกันภัยด้วย เหมาะมากสำหรับครอบครัวไหนก็ตามที่ต้องการซื้อประกันสุขภาพกันแบบยกบ้าน พอดีว่าบ้านเราซื้อกันไปแล้วคนละฉบับ คงยังไม่ได้มาเป็นลูกค้า แฟมิลี่ แคร์ของเอฟดับบลิวดีค่ะ

2021.09.05 13:49

Superman

ก็ต้องเป็นการตกลงปลงใจกันทุกคนจริงๆนะ ถ้าทำประกันพร้อมกัน แต่ส่วนมากถ้าสมมุติว่าคุณที่เป็นหัวหน้าครอบครัวตัดสินใจจะทำประกันตัวนี้ให้ทั้งตัวคุณเองภรรยาแล้วก็ลูกๆก็ไม่ใช่เรื่องยากอะไร แทนที่จะซื้อแยกหรือซื้อแบบอื่นซื้อตัวนี้ก็ได้ส่วนลดครับ เหมือนผมเนี่ยเป็นหัวหน้าครอบครัวผมก็ซื้อประกันแบบแผนนี้ให้ครอบครัวก็ประหยัดไปอีก

2021.09.13 7:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีบริการที่จะช่วยให้ได้รับส่วนลดสำหรับค่าเบี้ยประกันภัยไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเข้ารับการรักษาจำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดจำนวนครั้งในการรักษาพยาบาลตอนที่เป็นผู้ป่วยนอกอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะทางอินเตอร์เน็ตได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี