Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีบริการที่จะช่วยให้ได้รับส่วนลดสำหรับค่าเบี้ยประกันภัยไหมครับ

ผมอยากจะสมัครใช้บริการ แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อให้คนในครอบครัวได้รับผลประโยชน์จากการคุ้มครองทั้งเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ เนื่องจากจำเป็นต้องมีการสมัครให้ใช้บริการหลายคน มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดหรือมีโปรโมชั่นอะไรที่น่าสนใจไหมครับสำหรับราคาของเบี้ยประกันภัย ที่จอดรถลงจากการสมัครใช้บริการหลายคน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้อย

มีส่วนลดนะครับว่าสำหรับปกติแล้ว เมื่อเราทำประกันภัยเราจำเป็นต้องจ่าย 100% ใช่ไหมครับ แต่สำหรับประกันภัยตัวนี้สำหรับคนที่มีครอบครัว จำเป็นที่จะต้องทำหลายคน ตั้งแต่ 3 คนขึ้นไปจะได้รับส่วนลด 25% ของราคาเบี้ยประกันภัยครับ ซึ่งตรงนี้ก็จะช่วยให้สามารถประหยัดได้ สำหรับหลายคนที่จะทำประกันภัยครับ ผมคิดว่าควรที่จะทำไว้เลย

2020.11.08 13:0

อ๊อด

หมายความว่ายิ่งทำเยอะหรือว่าคนในครอบครัวยิ่งมีเยอะก็จะได้รับส่วนลดเยอะไปด้วย ถ้าครอบครัวมี 3 คนจะได้รับส่วนลด 25% แต่ถ้ามี 7 คน เบี้ยประกันจ่ายแพงแต่ได้รับการคุ้มครองตั้ง 7 คน แถมยังได้รับส่วนลด 25% ก็ถือว่าเป็นเงินที่เยอะอยู่นะครับ สำหรับผมคิดว่ายิ่งคนเยอะก็ยิ่งได้รับส่วนลดเยอะครับ ดีกว่าไปซื้อประกันที่แพงจ่ายแพงๆ

2020.12.07 13:53

ซานิ

หลายบริษัทหลายประกันทำกันนะคะเรื่องการลดค่าเบี้ยประกันภัยเช่นของ fwd ก็เห็นมีบางตัวที่ช่วยให้จ่าย 20% และเขาจ่ายให้ 80 เปอร์เซ็นต์อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นตัวไหนถ้าคุณมีข้อมูลดีๆก็ลองเอามาแชร์ต่อกันนะเราก็อยากรู้ว่ามีบริการลดเบี้ยประกันภัยไหม ที่จริงก็อยากจะมีประกันภัยสักตัวแต่ว่าเศรษฐกิจตอนนี้ก็แย่จริงๆก็เลยถ้ามีข้อมูลดีๆเรื่องการลดเบี้ยประกันภัยลองเเชร์อีกทีก็ได้ค่ะ

2021.01.22 16:37

Mango

@น้อย เบี้ยประกันได้ลดเยอะเหมือนกันนะครับ ได้ลดตั้ง 25% เดี๋ยวนี้อะไรก็ตามที่มีส่วนลดก็น่าสนใจไปหมดเลย อยู่ในช่วงประหยัดครับกำลังสนใจอยากทำประกันสุขภาพเหมือนกันคิดว่าคนอื่นในครอบครัวน่าจะสนใจเอาด้วยกับผมนะเดี๋ยวต้องปรึกษากันก่อนแต่ถ้าเห็นว่าได้ส่วนลดแบบนี้คงจะสนใจกันมากๆเลยทีเดียว แล้วผมก็คิดว่าควรทำเอาไว้เหมือนที่คุณบอก

2021.03.12 17:0

ปรีดาวรรณ

นี่ไง ใครที่ถาว่าซื้อประกันให้คนในบ้านเยอะๆจะมีส่วนลดให้ไหม นี่ต้องเข้ามาดูประกันตัวนี้เลยคะ มีส่วนลดให้แน่นอนคะ เข้าท่าดีนะคะ ยิ่งช่วงนี้ด้วย จะใช้เงินเพื่ออะไรก็ต้องคิดให้ดีคะ ประกยัดลงไปได้ 25% ก็ถือว่าเยอะมากเลยนะคะ เอาเงินส่วนที่เหลือไปซื้อของเข้าบ้านได้สบายๆเลยคะ ใครมองหาอยู่ต้องรีบตัดสินใจแล้วนะคะ

2021.04.16 9:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเข้ารับการรักษาจำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดจำนวนครั้งในการรักษาพยาบาลตอนที่เป็นผู้ป่วยนอกอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะทางอินเตอร์เน็ตได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองสำหรับครอบครัวมีอะไรดีบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี