Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าไหมครับ

เนื่องจากตอนนี้ก็ยังมีการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่า ถึงแม้ว่าจะดูเหมือนลดลงแล้ว ผมสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองจาก แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ผมกับครอบครัวสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองทั้งครอบครัว ทั้งในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุในค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้นกับทางโรงพยาบาล

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพ

ผมคิดว่าไม่มีให้การคุ้มครองนะครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วจะให้การคุ้มครองเกี่ยวกับผู้ป่วยภายนอก สะดวกและรวดเร็วสำหรับคนที่เกิดอุบัติเหตุมากกว่าครับ แต่ถ้าจำเป็นต้องได้รับการรักษาระยะยาวแนะนำว่าไปเลือกใช้บริการของผลิตภัณฑ์อื่นดีกว่า เพราะว่ามีการจำกัดวงเงินในการรักษาพยาบาลในกรณีที่นอนโรงพยาบาลนานๆ ทำให้ผมคิดว่าต้องเลิกบริการเสริมอย่างอื่นครับ

2020.11.08 13:3

ดำ

ก็ต้องดูนะครับว่าค่าดูแลรักษาที่จะต้องจ่ายแพงแค่ไหน ถ้าค่าดูแลรักษาก็มากกว่า 25,000 บาท ก็ต้องจ่ายเพิ่มในส่วนต่างที่เหลือนะครับ แต่ถ้าดูแลรักษาไม่กี่วันแล้วหายค่าใช้จ่ายไม่เกินนี้ก็ไม่จำเป็นต้องจ่ายส่วนต่างเพิ่ม ก็มีการกำหนดเกี่ยวกับเงื่อนไขในการเข้ารับการรักษาพยาบาล เบิกจ่ายได้ไม่เกิน 25,000 บาทต่อครั้งครับ

2020.12.07 13:56

now

ตอนนี้ไม่ได้ลดลงแล้วครับเพิ่มขึ้นต่างหากครับใคร ว่าตอนนี้ลดลงที่จริงไม่ถูกต้องนะครับการระบาดของโคโรนาไวรัสเพิ่มขึ้นทุกๆวันตอนนี้ แต่ถ้าคุณมีประกันแผนแฟมิลี่-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุณจะได้รับการคุ้มครองแน่นอนครับอาจจะไม่ทางตรงก็ทางอ้อมอย่างเช่นเมื่อยามเจ็บป่วยคุณจะได้คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลเช่นห้องพยาบาลอาหารแล้วก็ค่าแพทย์ด้วยครับซึ่งเป็นความต้องการพื้นฐานในการรักษาอยู่แล้วครับ

2021.01.23 14:40

Mango

@นพ ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละไม่น่าจะคุ้มครองครับ พวกประกันอะไรก็ตามที่มีก่อนหน้าที่จะเกิดโรคโควิด ก็มักจะไม่คุ้มครองทั้งนั้นแหละ นอกจากว่าเป็นประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคระบาดอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็นประกันอื่นๆคงไม่คุ้มครองคงจะต้องซื้อเพิ่มเองครับ ตอนนี้ก็มีประกันคุ้มครองโควิดออกมาใหม่เยอะแยะเลย บางตัวก็เบี้ยถูกมากนะ

2021.03.12 17:4

กนิฎฐา

โควิด-19 ตอนนี้เข้ามาเป็นรอบที่3แล้ว รู้สึกว่าคราวนี้ช่างน่ากลัวกว่าทุกรอบที่ผ่านมาเลยคะ การที่เรามีประกันสุขภาพเอาไว้ป้องกันความเสี่ยงเป็นเรื่องที่น่าควรทำมากเลยคะ แต่เรารู้สึกกังวลใจมากกว่าคะ เพราะเราไม่เคยทำประกันมาก่อนเลย เราได้ยินมาว่าถ้าจะซื้อประกันที่เกี่ยวกับ โควิด-19 ต้องรอถึง14วันใช่ไหมคะ ถึงคุ้มครอง

2021.04.16 15:38

Izy

กรมธรรม์หลักอาจจะไม่คุ้มครองนะคะ ก็แค่พูดเอาไว้ก่อนว่า"อาจจะ" แต่ยังไงลองศึกษาข้อมูลเรื่องสัญญาเพิ่มเติมดูสิคะ คำว่าเคยดูประกันชีวิตของบางตัวเนี่ยสัญญาเพิ่มเติมของเขา ให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลแล้วก็เรื่องคุ้มครองกรณีเจ็บป่วยด้วยโรคระบาด covid-19 ด้วยนะ ที่เคยอ่านเจอก็มีประกันชีวิตของ AIA น่ะ แต่จำชื่อแบบแผนเต็มๆไม่ได้ค่ะ

2021.05.22 15:52

alone*-*

อ่านกระทู้แล้วเราคิดว่าเจ้าของกระทู้แค่เข้ามาบอกว่า แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ผให้ความคุ้มครองทั้งครอบครัว ทั้งในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุรวมถึงค่ารักษาพยาบาลด้วย หรือว่าเราเข้าใจผิด เจ้าของกระทู้ได้ถามเรื่องอะไรหรือเปล่า เห็นมีคนเข้ามาคอมเมนต์เหมือนตอบคำถามบางอย่างเลย นี่เรางงเองหรือเปล่าเนี่ย

2021.05.26 14:8

Miss_you

@IZY เห็นด้วยค่ะ คงมีสัญญเพิ่มเติมคุ้มครอง Covid 19 ให้ซื้อแน่นอนเลย ลองถามตัวแทนประกันดูสิคะ แต่ถ้าสำหรับ Family care ตัวนี้ตัวเดียวไม่มีความคุ้มครองโรคระบาดนะ แล้วก็ไม่ต้องแค่ของ AIA หรอกค่ะ ของเจ้าอื่นๆก็มีสัญญาเพิ่มเติมให้เลือกซื้อต่อจากสัญญาหลักเยอะแยะ ไป ทั้งของ FWD GENERRALY AXA AETNA โหยอีกเพียบ

2021.07.27 11:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีบริการที่จะช่วยให้ได้รับส่วนลดสำหรับค่าเบี้ยประกันภัยไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเข้ารับการรักษาจำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดจำนวนครั้งในการรักษาพยาบาลตอนที่เป็นผู้ป่วยนอกอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะทางอินเตอร์เน็ตได้ไหม

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองสำหรับครอบครัวมีอะไรดีบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี