Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ

ผมอายุ 50 ปีแล้ว แล้วผมกำลังหาประกันสุขภาพที่จะช่วยผมให้ดูแลความเสี่ยงของตัวเองที่จะเป็นโรคร้ายแรงในอนาคต ผมสนใจและอยากจะสมัครใช้บริการ ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี แต่ก็อยากรู้ด้วยเหมือนกันครับว่าจะให้การคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้าง เพื่อที่จะสามารถตัดสินใจเลือกใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำหวาน

น่าดีใจนะคะที่ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งระยะลุกลามด้วย พอพูดถึงเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่ต้องทำการผ่าตัด และทำการรักษาเกี่ยวกับโรคมะเร็งระยะลุกลามแล้ว จำเป็นต้องใช้เงินเยอะมากเลยค่ะ จะได้รับการคุ้มครองหรือการรักษาจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้คิดว่าคุ้มมากเลย และดีใจด้วยค่ะที่ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วย

2020.11.08 13:5

เอ็มม่า

นอกจากโรคมะเร็งแล้วยังมีโรคที่เกี่ยวข้องกับหัวใจและหลอดเลือดด้วยนะคะ โรคกล้ามเนื้อหัวใจตายเฉียบพลันจากการขาดเลือด การผ่าตัดเส้นเลือดเลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจ โรคกล้ามเนื้อหัวใจ โรคที่เกี่ยวกับหัวใจที่จำเป็นต้องรักษาแพงนั่นแหละค่ะ บอกเลยว่าใครมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องหัวใจน่าจะสมัครใช้บริการประกันภัยนี้เอาไว้

2020.12.07 13:59

Now

ถ้าอายุสูงขนาด 50 ปีเเล้ว เป็นห่วงก็คือโรคต่างๆที่ตามมาพร้อมกับอายุใช่ไหมครับแต่โรคประกันภัยซีไอ 50 ประกันที่ให้คุณได้หมดห่วงเรื่องค่ารักษาพยาบาลที่เกี่ยวข้องกับโรคร้ายแรง เพราะประกันนี้ให้ความคุ้มครองแบบเต็มที่ถึง 50 โรคร้าย นอกจากจากนี้ยังรวมถึงการเสียชีวิตด้วย หากตรวจพบว่าเป็นระยะเริ่มต้นรับ 20% ของทุนประกัน ตรวจพบว่าเป็นระยะรุนแรงรับ 80% ของเงินทุนประกัน และรับ 100% เมื่อตรวจพบว่าเป็นโรคร้ายระยะรุนแรง

2021.01.23 14:40

เปียโน

@เอ็มม่า รวมๆแล้วก็คุ้มครองโรคร้ายที่หลายคนเป็นกังวลเกือบหมดเลยนะคะ โดยเฉพาะโรคหัวใจกับโรคความดันคนไทยเป็นกันเยอะ รวมถึงโรคมะเร็งด้วย ใครที่มีความเสี่ยงว่าในอนาคตจะเป็นโรคร้ายโรคใดโรคหนึ่งก็ควรจะทำประกันตัวนี้เอาไว้ค่ะอย่างที่คุณบอกมาเห็นด้วยจริงๆ รีบทำก่อนที่จะป่วยนะคะเดี๋ยวจะทำไม่ทัน จะได้ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะ จะได้ให้ประกันช่วยจ่าย

2021.03.12 17:6

กนิฎฐา

สรุปให้เข้าใจง่ายๆเลยนะคะ ตามแผนการคุ้มครองที่ประกันตัวนี้แจ้งเอาไว้คะ ตือ คุ้มครอง 5โรคระยะเริ่มต้น เช่นมะเร็งระยะเริ่มต้นแลัโรคเกรายวกับหลอดเลือดในสมอง แล้วก็คุ้มครอง อีก45โรคร้ายแรง ที่คนไทยมักจะเป็นกันคะ อย่างเช่น โรคกล้ามเนื้ออักเสบ ที่มาจากโรค เก๊า หรือว่าโรค รูมาตอยทย์ แล้วก็โรคเกี่ยวกับหัวใจคะ

2021.04.16 15:38

Ying

กำลังมองหาประกันที่คุ้มครองโรคมะเร็งเหมือนกันค่ะ เพราะว่าคิดว่าโรคมะเร็งนี้ ใครๆก็เป็นได้โดยที่ไม่ต้องมีเหตุผลหรือหาสาเหตุไม่เจอ โดยเฉพาะผู้หญิงเนี่ยมีโอกาสเป็นได้หลายอย่างเลยนะ ทั้งมะเร็งปากมดลูกมะเร็งเต้านม งั้นขอฝากในห้องนี้ละกันนะคะถ้าใครอยากจะแนะนำประกันมาแรงสำหรับผู้หญิงก็แนะนำมาได้เลยนะ เดี๋ยวจะไปหาข้อมูลเพิ่มเองค่ะ

2021.05.18 15:18

Kiw..

ขอถามได้มั้ยครับ ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีที่เจ้าของกระทู้เขาพูดถึงเป็นประกันประเภทสัญญาเพิ่มเติมที่ต้องซื้อหลังจากที่ซื้อประกันชีวิตที่เป็นหลักก่อนหรือเปล่าครับ? ผมเห็นว่าเป็นประกันสุขภาพ ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นสัญญาเพิ่มเติมเลยอยากรู้ว่าฉบับนี้เป็นแบบนั้นหรือเปล่าน่ะครับ ใครทราบบอกด้วยครับ

2021.05.23 15:10

Maruko

@Now หมดห่วง แล้วก็สบายใจจริงๆด้วยค่ะ คือได้ซื้อประกันแบบแผนนี้ให้แม่ คือเราทำงานอยู่ต่างจังหวัด ไม่ได้อยู่บ้านเดียวกันกับแม่ ถ้าเราไม่ได้ทำประกันตัวนี้เราก็ทำงานไปด้วยความห่วงว่าเงินเก็บที่เรามีอยู่จะพอไหมถ้าเกิดแม่ป่วยหนักหรือเป็นโรคร้าย แต่พอทำประกันนี้ก็สบายใจค่ะ เราก็ทำงานไม่เสียเปล่า เอามาจ่ายเบี้ยประกันก็คุ้มกว่า

2021.09.14 13:26

ศักดิดา

นอกจากประกันมะเร็งที่เรามักมีความเสี่ยงแล้ว ผมว่าน่าจะซื้อการคุ้มครองที่เกี่ยวข้องกับการรักษาโรคทั่วๆไปติดตตัวเอาไว้ด้วยก็น่าจะดีนะครับ มะเร็งเราทุกคนมีโอกาสที่จะเป็น แต่เรื่องการเจ็บป่วยทั่วๆ ผมว่าต้องเจอกันแน่นอนอยู่แล้วครับ ถ้ามีการคุ้มครองตัวนี้เข้าไปด้วย ผมว่าจะช่วยลดค่าใช้จ่ายในเรื่องการรักษาได้เยอะเลยนะครับ

2021.09.20 8:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีเงื่อนไขการคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อตรวจพบโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเราเสียชีวิตจากโรคเจ็บป่วยร้ายแรงไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองโรคไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดอยู่นี้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี