Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมคะ

กำลังหาบริการประกันภัยโรคร้ายแรง เพื่อเอาไว้ดูแลตัวเองในตอนที่อายุมากขึ้น เพื่อที่จะรับความเสี่ยงเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลในโรคร้ายแรงด้วย อยากจะใช้บริการประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี แต่ก็อยากรู้ด้วยค่ะว่าจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนใช้บริการไหม เพราะว่าฉันเองมีสุขภาพที่แข็งแรงอยู่แล้วไม่อยากที่จะไปตรวจเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วุฒิ

แค่นอนครับจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อจะป้องกัน เพื่อจะไม่ให้การมีตัวเจอครับว่าเราไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงดังกล่าวมาก่อน เพื่อที่จะสามารถ ใช้บริการของประกันภัยและภายหลังมีการตรวจพบว่ามีการตรวจเจอโรคร้ายแรงตามมาครับ ถึงจะได้รับการคุ้มครองหรือการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาล ถ้าไม่อย่างนั้นแล้วคนที่เป็นโรคร้ายแรงมาก่อนก็สมัครใช้บริการกันเยอะสิ

2020.11.08 13:10

หนึ่ง

แน่นอนค่ะว่าจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนจะใช้บริการแน่นอน แต่ต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับขั้นตอนการตรวจเจอโรคร้ายแรงก่อนนะคะ ถ้ามีการตรวจเจอโรคร้ายแรงจะได้รับเงินคุ้มครองช่วยค่ารักษาแค่ 20% ต้องเป็นถึงขั้นร้ายแรงถึงจะได้รับเงินอีกเงินอีก 80 เปอร์เซ็นต์ ช่วยในการรักษา ถ้ายอมรับเงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ก็สมัครเอาไว้เลยค่ะ

2020.12.07 14:4

นานาสาระ

อันนี้ไม่แน่ใจจริงๆนะครับว่าต้องตรวจสุขภาพก่อนไหมเพราะว่าตามปกติแล้วประกันโรคร้ายแรงต้อง Confirm จากนายแพทย์หรือหมอที่เกี่ยวข้องว่าคุณไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงก่อนที่จะสมัครประกันภัยนะครับอันนี้น่าจะเป็นพื้นฐานของประกันไหม ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือมีการยกเว้นอะไรบางอย่างในประกันแผนซีไอ-50-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ขอบอกให้หน่อยนะครับ

2021.01.23 14:42

Anuwat

@วุฒิ @หนึ่ง ฝากบอกจขกทนะครับ ตามที่คุณสองคนนี้ comment มา สำหรับประกันตัวนี้ ก็เป็นตามนั้นเลย เป็นความแน่นอนที่สุดว่าผู้เอาประกันจะต้องตรวจสุขภาพก่อน ปกติประกันสุขภาพก็มันจะเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับ โดยเฉพาะประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคบางโรคโดยเฉพาะ หรือแม้แต่ประกันสุขภาพทั่วไปสำหรับผู้ป่วยนอก ก็มีเงื่อนไขตรวจสุขภาพเหมือนกันนะ

2021.03.13 7:5

พุธสินธ์

ผมว่าประกัน 50โรคร้ายแรงตัวนนี้ไม่ต้องไปตรวจสุขภาพนะครับ หรือถึงขั้นที่เขาจะให้เราไปตรวจผมว่าก็ไม่น่าจะเสียหายอะไรนะครับ เราจะได้สบายใจด้วยครับ ว่าถ้าเราเป็นโรคร้ายแรงอะไรขึ้นมา ทางประกันจะไม่สามารถปฏิเสธการคุ้มครองจากเราไปได้ครับ ส่วนตัวผมคิดว่าดีครับ ถ้าเขาจะให้เราไปตรวจนะครับ แต่เขาต้องจ่ายเงินให้เรานะครับ

2021.04.16 15:38

กล้วยไข่

จขกท. สุขภาพแข็งแรงอยู่แล้วจะกลัวอะไรคะ ไม่ต้องกลัวเลยทถ้าเค้ามห้ตรวจสุขภาพก็ตรวจไปเถอะค่ะ คุณจะได้ได้ความคุ้มครองแบบเต็มๆถ้าสุขภาพแข็งแรงดี นอกจากว่าคุณมีปัญหาสุขภาพนั่นแหละถึงค่อยมากังวลเรื่องนี้ แต่ถ้าไม่อยากตรวจก็ต้องทำประกันแบบแผนอื่นนะ ถ้าสนใจแบบแผนนี้คือต้องตรวจค่ะ เราจะไปเปลี่ยนเงื่อนไขเขาไม่ได้หรอก

2021.05.28 15:34

ตินติน

ถ้าเขาให้ตรวจ เจ้าของกระทู้ก็ต้องตรวจนะคะ ในเมื่อคุณอยากจะใช้บริการประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ต้องทำตามที่ตัวแทนบอกอะค่ะ แปลกใจว่าคุณกลัวอะไร คุณบอกเองว่ามีสุขภาพที่แข็งแรงอยู่แล้วเลยไม่อยากตรวจสุขภาพ ถ้าคุณมั่นใจขนาดนั้นจะกลัวอะไรล่ะคะ แต่ที่เราได้ยินมาเดี๋ยวนี้ทำประกันไม่ต้องตรวจสุขภาพนะคะ

2021.05.31 3:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีเงื่อนไขการคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อตรวจพบโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเราเสียชีวิตจากโรคเจ็บป่วยร้ายแรงไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองโรคไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดอยู่นี้ไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี