Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ผมอยากจะสมัครใช้บริการ ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อเอาไว้ดูแลผมตอนที่อายุมากขึ้นเกี่ยวกับโรคร้ายแรงถึง 50 โรค ทั้งได้รับการคุ้มครองและได้รับเงินเมื่อตรวจพบโรคร้ายแรงในอนาคตด้วย และผลประโยชน์อย่างนึงผมอยากจะทราบว่า เบี้ยประกันดังกล่าวที่เราจ่ายไปทุกปีสามารถที่จะนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัลลพ

ดีใจด้วยนะครับสามารถที่จะ นำเบี้ยประกันภัยไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีด้วย เพราะว่าบางครั้งการที่ได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์แบบนี้ เราจ่ายเงินไปก็ได้รับส่วนลดหรือมีส่วนดีเหมือนกันในเรื่องของภาษี สามารถช่วยเราในการลดหย่อนภาษีได้สูงสุด 15,000 บาทต่อปีครับ นี่เป็นสิทธิประโยชน์สำหรับคนที่มองการณ์ไกลในเรื่องการคุ้มครองตัวเองด้วย

2020.11.08 13:14

วัลลพ

ดีใจด้วยนะครับสามารถที่จะ นำเบี้ยประกันภัยไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีด้วย เพราะว่าบางครั้งการที่ได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์แบบนี้ เราจ่ายเงินไปก็ได้รับส่วนลดหรือมีส่วนดีเหมือนกันในเรื่องของภาษี สามารถช่วยเราในการลดหย่อนภาษีได้สูงสุด 15,000 บาทต่อปีครับ นี่เป็นสิทธิประโยชน์สำหรับคนที่มองการณ์ไกลในเรื่องการคุ้มครองตัวเองด้วย

2020.11.08 13:14

อ้อย

สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้นะคะ ใครที่เป็นมนุษย์เงินเดือนและหาช่องทางที่จะช่วยให้ลดหย่อนภาษีประจำปีแล้วเราก็ จำไว้เลยค่ะและยังมีวงเงินที่ช่วยคุ้มครองในการรักษาโรคร้ายแรงได้อีกด้วย ตั้ง 50 โรคใครราคาจะไม่อยากได้การช่วยเหลือ ซึ่งถือว่าเป็นการให้การคุ้มครองที่ควบคุมหลายโรคเลยทีเดียว ไอ้อย่าลืมไปสมัครใช้ประกันเงินชดเชยรายได้ด้วยนะคะ

2020.12.07 14:7

วันดี

น่าจะทำได้นะครับถ้าเป็นสมัยก่อนเพราะว่าคนที่มีประกันภัยหรือมีลูกจะสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้แต่เดี๋ยวนี้ได้ยินว่าประกันภัยหรือประกันสุขภาพไม่สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้เว้นก็แต่จะมีลูกนะครับถ้าคุณมีลูกก็ใช้หาลูกที่ เป็นข้อกำหนดที่ไม่จ่ายภาษีก็ได้แต่ประกันภัยอันนี้ต้องปรึกษาโดยตรงกับผู้ให้ประกันภัยนะครับไม่รู้ว่าสมัยนี้กฎหมายเปลี่ยนไปยังไงบ้างใครที่มีข้อมูลใหม่ๆขออัพเดทหน่อยครับ

2021.01.23 14:42

Anuwat

@อ้อย ทำไมพูดถึงแต่มนุษย์เงินเดือนอ่ะครับ ที่จริงคนทำธุรกิจก็อยากได้การลดหย่อนภาษีเหมือนกันนะ เพราะคนทำธุรกิจผมว่าเสียภาษีมากกว่าคนที่เป็นมนุษย์เงินเดือนอีกถ้าได้ลดหย่อนภาษีก็เป็นเรื่องที่ดีมากสำหรับเขา แล้วผมก็สนใจที่คุณบอกว่าไปสมัครประกัน เพื่อรับเงินชดเชยรายได้มันเป็นประกันตัวไหนหรอครับ เป็นประกันเสริมหรอ?

2021.03.13 7:11

จันทพฤกษ์

ปกติก่อนที่จะถึงเดือนที่ต้องจ่ายภาษี ทางประกันชีวิต หรือว่าประกันสุขภาพเขาจะอีเมลหรือว่าส่งข้อความมาเตือนเรานะครับ ว่าต้องการเอาบิลไปหักภาษีไหม ไม่ทราบว่าได้รับข้อความนี้จากเขาไหมครับ ถ้าตอนนี้ไม่ได้รับขอติดต่อกลับไปที่ตัวแทนประกันของเราเลยนะครับ ไม่ยังงันจะเสียเวลาเอานะครับ เดียวเอกสารไม่พร้อมจะลำบากนะครับ

2021.04.16 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีเงื่อนไขการคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อตรวจพบโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเราเสียชีวิตจากโรคเจ็บป่วยร้ายแรงไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองโรคไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดอยู่นี้ไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี